ถามเรื่อง เกียร์ auto

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Kupee, 25 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kupee

Kupee New Member Member

118
    0
    0
    B16A Tec ใหญ่ มี 1 - 2 - D3 - D4 - N - R - P
    -------------------------------------------------------------------
    B16A Tec เล็ก มี 2 - D3 - D4 - N - R - P
    -------------------------------------------------------------------
    ถูกต้องหรือเปล่าคับ ของผม tec เล็ก
    และ วิ่ง 110 km รอบ ประมาณ 4000 กว่าๆ
    *****แสดงว่า ตั้งเกียร์ ไม่ถูกต้องหรือ ปล่าว กินรอบเครื่องมากไปกว่าที่ผม ใช้เกียร์ ธรรมดา
    ตอนใช้เกียร์ธรรมดา 120 km รอบเครื่องแค่ 3000 เองคับ

2. ต้องมี แวกกรัม ทีทำให้เปลี่ยนเกียร นุ่มขึ้นหรือไม่

3. ต้องมี Kickdown switch ที่ขา คันเร่งหรือไม่คับ

ปล. เปลี่ยนเกียร์ จาก ธรรมดา เป็น Auto เครื่อง B16A tec เล็ก คับ คันเกียรมีแค่ 2 - D3 - D4 - N - R - P

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เกียร์ออโต้เทคเล็กนี่ ระบบยุ่งเอาเรื่องนะครับ ต่อไม่ครบเกียร์ก็ไม่ค่อยเปลี่ยน หรือเปลี่ยนไม่ครบ ไม่ก็เปลี่ยนไม่นิ่ม -กระตุก ลองหาร้านที่ทำเกียร์ออโต้โดยเฉพาะจัดการให้ครับ ระบบจะเหมือนกับเกียร์ออโต้รถยุโรปรุ่นแรกๆ

3. Kupee

Kupee New Member Member

118
    0
    0
    ขอบคุณคับ คุณbroom แต่มีใครให้รายระเอียดได้ อีกไหมคับ เป็นแนวทาง คับ จะได้รู้ และไม่บานปลาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้