ขอถามผู้รู้เรื่องแบตฯ ไดฯ การตีตู้สูตร ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย เอครับ, 24 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
    1. ผมเพิ่งได้ของมานะครับ จะมาทำในรถคันใหม่ รถผมมีอุปกรณ์ดังนี้นะครับ
    1. TV 2. Cap 3. ปรีแอมป์ & ครอส 4. แอมป์ 4 ch 2 ตัว & 2 ch 2 ตัว
    5. ฟรอนท์ JVC SV3000 6. Sub 10" 2 ดอก & 12" 2 ดอก 7. เสียงกลางไดเนาหลัง 1 คู่ & Boston หน้า 1คู่ ผมจะต้องใช้แบตเตอรี่ และไดชาร์จ ขนาดกี่ Amp. ครับ แนะนำด้วยครับ
    2. ขอสูตรการตีตู้ด้วยนะครับ ผมจะตีตู้ซับ 4 ดอกเลยครับ คือ 10" 2 ดอก และ 12" อีก 2 ดอก จะทำได้หรือไม่ครับ ถ้าสามารถตีได้ 4 ดอกเลย ผมจะสามารถตีตู้แบบไหนได้บ้างครับ ใจจริง อยากจะยัด 4 ดอกเลยครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ อ้อ ตอนนี้สัมภาระฝากระโปรงท้ายโล่ง ๆ ครับ มีแต่ถังแก๊ส LPG ขนาด 58 ลิตร 1 ใบเท่านั้นครับ

1. ช่วยตอบด้วยครับ ผมจะไปติดตั้งแล้วครับ กลัวโดนหลอก และไม่ได้สูตร

2. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    รายละเอียดมันน้อยไปนิดนึงครับ
    แต่ก็เอาคร่าวๆละกัน
    ไดชาจน์ขอให้สูกว่าแอมป์ของแบตครับ
    คร่าวๆแบตน่าจะซัก 100 แอมป์ขึ้นไปครับ ใส่แคป1ฟารัด สำหรับแอมป์ขับซับอย่างละตัว
    ว่าแต่ว่ารถอะไรครับ ถ้าชอบดังกระแทกกระทั้นออกนอกรถ ก็ตู้เปิด
    แต่ผมว่า10 นิ้ว เป็นตู้เปิด และ12นิ้ว เป็นแบนด็พาสดีมั้ย เป็นห่วงเรื่องพื้นที่ครับ
    ไม่งั้นก็10 นิ้วปิด 12 นิ้วแบนด์พาสครับ

3. deluxez

deluxez New Member Member

38
    1
    0
    เล่นแบตเดิมกับไดเดิมก่อน เพียงแค่เบิ้ลสายไดเข้าแบตอีกเส้น ถ้าไม่พอค่อยว่ากันใหม่ เตรียมค่าแบตกะไดไว้ซัก8พันเป็นอย่างต่ำ
    มาอุปกรณ์บ้าง แอมป์4chตัวแรงที่สุดขับไดนาว และ2ch ขับดอก12 ตีตู้เปิดแบบลิ้นนะครับ หรือจะเล่นแบสพาสก้อกระแทกไม่เลวทีเดียว ส่วนดอก10ก้อขายทิ้งเอามาเป็นค่าติดตั้งก้อได้

4. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    แบตเดิมขนาดเท่าไหร่ครับ ไดร์คงไม่ต้องเปลี่ยน ยังไงโทรมาคุยกันดีกว่า 063871266

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้