ท่อน้าแอบ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย BirdkaNok, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BirdkaNok

BirdkaNok New Member Member

6
    0
    0
    ใครตีท่อกับน้าแอบบ้างคับ ร้านอยู่ตรงไหนคับ

แล้วราคาเป็นไงบ้างคับ แรงป่าว

2. peeradon

peeradon New Member Member

63
    0
    0
    อยุ่มหาชัย สมุทรสาคร แถวทางเข้าวัดโกรกกรากใน หลบในหลืบ

ร้านน้าเค้าแอบจิง ๆ งานเนียน ราคาเหมาะสมกับงาน

pm คุยกันได้

ปล.ไม่มีใจก็อย่ามา (น้ากูบอก)

3. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    หุหุ แรง!!

4. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    เอก ที่ว่า แรง อะ

คิดเหมือนพี่ป่ะ อิอิ

5. Ton_mtts17

Ton_mtts17 New Member Member

93
    0
    0
    "ไม่มีใจก็อย่ามา" โดนใจมากเลย 55+

แสดงว่าร้านี้มีฝีมือจิงๆครับ

6. ของเค้าดีจิงๆ

7. peeradon

63
    0
    0
    ถ้าไงก็คุยกันได้ครับ ตอบทาง pm ตามที่ถามมาแร้ว

ราคาก่อน กลาง ๆ ถึงแรง (สำหรับบางคน) ยอมแลกกับงานเนียน

ก็ ok อุอุ

8. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อัพไปคับ ร้านดีๆอีกร้านนึง

9. ของฟรีไม่มีในโลกคับ ยอมแลกกับของที่เราชอบก็พอใจแล้ว

10. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up....

ผมเคยโทรไปถามเรื่องงบประมาณนะ อยากได้เสียงตอนยกคันเร่ง แต่น้าเค้าบอกว่า" เตรียมเงินมา 100,000 บาท เหลือกลับบ้านเยอะ หรือว่าให้เข้าไปคุยกันที่ร้านก่อนแล้วค่อยว่ากัน" แล้วผมจะไปรู้ไหมครับว่าต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ พอดีผมไม่มีเงินเยอะขนาดนั้น สงสัยคงไม่ได้ไปทำแน่ ๆ ครับ เศร้าจัง.........(ไม่ได้กวนนะครับ แต่น้าเค้าบอกมาแบบเนี้ยอ่ะครับ) พอดีผมเปงคนที่ไม่ค่อยมีเงินเยอะด้วยสิครับ กลัวไปทำแล้วตั้งค์ไม่พอจ่ายอ่ะครับ ถ้าพี่ ๆ คนไหนพอจะทราบราคาก็รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

11. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    ทำไมเปนแบบนี้ละคับ หุหุ

12. หุหุหุ

13. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    นั่นสิครับ ไม่ได้กวนนะ แต่ทำไมเป็นแบบนี้ ตามพี่ต้อว่า

14. BirdkaNok

BirdkaNok New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่ต๋อง เดี๋ยวโทรไปรบกวนคับ

15. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    ไม่ได้มาช่วยโฆษณานะ แต่ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบลองอ่ะ
    รถผม Vigo เดินท่อเป่าลงหน้าเพลา พร้อมพักอีกลูกนึง ก็ 2.5 K เองนะครับ
    "เป็ปซี่จัดมาตามกำลังแขก ราคาแลกกับความพอใจ"
    ไม่มีใจ แล้วอย่ามา
    ส่วนตัวนะครับ แลกกับสิ่งที่ได้มา ถ้าพอใจ ก็ถือว่าโอนะครับ
    ...........;););)..................

16. peeradon

63
    0
    0
    555 ผมอ่ะ ๆ ไม่ได้สำนักน้าแอบ แต่เคยทำกันอยุ่ใกล้บ้าน

"ไม่มีใจแร้วอย่ามา" 555

up กันไปต่างคนต่างความคิด

ชอบร้านไหนเข้าร้านนั้น ๆ

เดินท่อตรง + พัก ธรรมดา ผมจัดมา 2.5 K เช่นกันนะคร๊าฟ หุหุ

17. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ช่วยตอบครับ...........

ขอตอบแบบนี้แล้วกันครับเนื่องด้วยน้าเค้าไม่ค่อยชอบทำให้อ่ะครับเวลาไม่ค่อยมีครับงานเยอะมาก

เวลาจะทำบางทีต้องรอนัดคิว......กันเป็นเดือนเลยครับกว่าจะได้ทำ

แต่ถ้ารถที่ไปเดินท่อร้านน้าแอบเค้าก้อจะทำมาให้เลยครับ ไม่ต้องเสียตังค์เพิ่ม

ส่วนเรื่องราคาไม่แพงนะครับ......สมเหตุสมผลงานเนียนแน่นอนรับประกันไม่มีปัญหาตามมาภายหลัง

18. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ของดี มีราคา ต้องมีเหตุผลเสมอครับ

19. แล้วถ้ากั้นห้องจะมีผลอะไรป่าวคับ คือว่าไม่อยากให้เสียงท่อดังแต่เค้าว่ากั้นห้องอย่างเดว
    เสียงมันไม่ดัง จะดังก้เฉพราะเวลาโบทำงาน แต่ไม่ดังมาก ผมจึงอยากรู้ว่ากั้นห้องมันจะมีผมอย่างไร
    แล้วมันจะวิ่งก่าเดิมหรือป่าว ปลายจะหายไหมกลัวปลายหายคับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคับ
    ปล.ขอบคุงคำตอบที่แวะมาตอบให้ผมทุกๆคำตอบนะคับ เอิกๆๆ

20. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    กั้นห้องได้แต่เสียงครับ ไม่วิ่งขึ้น
    มันจะดังตอนเวตเกสกระป๋องมันดันลิ้นระบาย ประตูไอเสียเปิดครับ แซ๊ดๆๆ

21. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ เนื่องจากบ้านผมอยู่ไกล บวกับไม่ค่อยมีเวลา จึงอยากทราบข้อมูลก่อนล่วงหน้าเพื่อเตรียมให้พร้อมทุกอย่าง ผมกลัวว่าจะไปแล้วเสียเที่ยวอ่ะครับ ไปทำแล้วก็อยากให้งานเสร็จในวันนั้น ๆ อ่ะครับ โดยส่วนตัวแล้วผมก็อยากไปทำมากครับ ไม่ได้มีปัญหาใด ๆ ทั้งสิ้น (อยากได้เสียงตอนยกคันเร่งแล้วดังอ่ะครับ)

22. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    น่ารำคาญจะตายพี่

23. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

ประมาณว่ารถไม่แรงแต่ขอเสียงไว้ก่อนครับอ่ะครับ คริ ๆ ๆ

24. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ถูกเลย กั้นห้องรถไม่วิ่ง

ต้องใส่เวสเกตฝาจีบ

กดทีดังลั่น สะใจจิงๆ อิอิ
    :D

25. 2.5 Di Turbo

2.5 Di Turbo New Member Member

27
    1
    0
    รถผมไปทำท่อกับน้าแอบมาครับ ขนาด 2.5 นิ้วไม่มีหม้อพัก ลงหน้าเพลา ใส่ข้ออ่อน 1 อัน
    น้าแอบแกคิด 3,000 บาท ผมก็ทำครับ วิ่งได้ 3 วัน ต้อง เข้าไปใส่หม้อพักใส้ตรงสูตรของแก เพราะเสียงดังมาก
    อิอิ แกก็บอกผม เอาเงินมาแสนนึง เหลือกลับบ้านอื้อเลย..... จริง ๆ ถ้าเอาไปแสนนึงจริง เอากลับ 9หมื่นก่า ๆหน่ะครับ :D
    แต่ว่ารอคิวแกหน่ะนานมาก อาจจะนานพอเก็บเงินแสนนึงได้เลย อิอิอิ

26. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    พี่เอ ของแชมป์ก็ฝาจีบ
    ทำไมไม่ลั่นเลยอ่า
    :confused::confused:

27. peeradon

63
    0
    0
    เรื่อง set bo ถามผมได้ ผมเคยจะไปจัด พอดีตอนนั้นงบไม่ถึงแต่มะได้ทำ

แต่งานแกเนียนจิงผมนับถือเค้าเป็นน้า ว่าง ๆ จะเข้าไปแก้งานอยุ่เหมือนกัน

ผมชอบน้าแอบ นะ หุหุ

28. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    ผมใช้4M
    อยากจะเซทเทอร์โบ
    ใช้รุ่น อะไรดี ครับ ^^

29. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0

พี่ลอง ซัด ตอน รอบ 3พันกว่าๆ

เวสเกตลั่นเลยอะ เสียงเหมือนรถไดเร็คตอนซัดกันในสนามเลยอะ อิอิ
    :D

ทำไรเกี่ยวกับท่อดีคับ กั้นห้องพี่น้องบอกไม่วิ่ง แล้วจะทำไงดีคับทำที่เกี่ยวกับ
    ท่ออ่ะคับ ทำยังไงดีเอาแบบขับธรรมดาไม่ดัง ดังตอนโบทำงานก็ได้ ยังไงขอคำแนะนำด้วยนะคับ
    ขอบคุงคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้