น้ำเข้าไฟมุมคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย greez, 31 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. greez

greez Guest

0
    0
    0
    เรื่องมันมีอยู่ว่า ทะลึ่งคับ อยากทำให้ไฟมุม b14 มันเป็นไฟหรี่ด้วย แต่ว่าหา "ขั้วใส่หลอดไฟสองไส้" ไม่ได้ เลยไปให้ร้านไดนาโมมันแปลงขั้วกากๆให้ครับ ใส่ไม่ค่อยพอดีครับ น้ำเลยเข้าไปเลย(ขั้วแปลงไม่มีเขี้ยวล้อค3อันเหมือนขั้วเดิมเลย เวลาใส่ไป ไม่พอดี ไฟเลี้ยวกระพริบถี่กว่าเดิมไม่รู้เพราะอะไร) ใครพอรู้แหล่งขายขั้วไฟเลี้ยวบ้างอะครับ หรือใครมีวิธีอะไรแนะนำบ้างครับ กับปัญหาของผม รบกวนด้วยคับ

2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    แสดงว่าหลอดไฟที่ต่อขั้วเข้าไป วัตต์มันต่ำ มันเลยกระพริบเร็วน่ะครับ

3. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    หรือไม่ก็ต่อสายไฟหรี่กับไฟเลี้ยวสลับกัน เพราะตอนผมต่อผิดก็เป็นแบบนี้สลับสายก็หายคับ

ส่วนเรื่องขัว ผมเดินหาตามเชียนกงสัญจรอะคับ พอดีเค้ามาสัญจาวางขายที่ฟุตบาทแถวบ้าน

เลยไปเดินเลือกขั้วจากกองสายไฟมาคับ พอดีเป๊ะๆๆ

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ขั้วหลอด 2 ใส้ 20 บาท แถวบ้าน ผม :D

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    หรือขั้วไฟเบรกหลังก็ได้ โบ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ผมเจอแบบไม่ตรงรุ่น ก็หั่นๆเอา แล้วเอากาวลง เสียบโบ๊ะ แล้วก็เอาเทปพันสายไฟ พันๆ ก็ยังดีอยู่นะ

7. greez

greez Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณทุก ๆ คนมากเลยครับ ได้ขั้วมีโอมา เหลือเขี้ยวอันนึง ไม่มียางกันน้ำ ไม่รู้น้ำจะเข้าอีกป่าว แต่พลาสติกปิดรูพอดีเลย

อยากรู้ต่อคับ

น้ำที่มันแห้งแล้วเปนคราบอยู่ข้างใน มีวิธีเอาออกมั้ยคับ

ข้างนึงแห้ง ข้างนึงไม่แห้ง

ข้างไม่แห้ง ใครมีวิธีทำให้แห้งเร็วๆบ้างคับ

อยากใส่แร้ววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้