พี่ๆคร้าบ ปรึกษาหน่อย เรื่องประกัน กับ การเปลี่ยนหน้าเป็น Surf

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย FoRDeZ, 29 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FoRDeZ

FoRDeZ New Member Member

132
    1
    0
    พี่ๆคร้าบ ประกันผมหมดกันยานี้อ่ะ

แล้วกะจะเอารถเข้าไปเครม

แต่ผมสงสัยว่า ถ้าโคมไฟมันร้าว(น่าจะเกิดจากการชน) กันชนเป็นรอย(ชนมาด้านเดียวกับที่ไฟร้าวแต่แค่สีถลอก) แล้วก้อกระบะหลังมันสีลอกอ่ะครับ(อู่เครมอันเก่ามันพ่นทับแบบไม่ได้ล้าง)

ผมเลยอยากถามว่า ไอไฟหน้า กับกันชน ถ้าผมจะขอเปลี่ยนเป็นเซิฟทั้งชุดหน้าเลยได้ป่าว

แล้วไอสีตรงกระบะหลังมันจะทำให้ผมมั้ย

อ่อ ลือบอกไป เป็นประกันชั้น 1 ของสินมั้นคงอ่ะครับ

ช่วยบอกหน่อยนะคร้าบ เด๋วจาอดเครม

:cry::cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 สิงหาคม 2009
  2. FoRDeZ

132
    1
    0
    up ซักนิด

3. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    จะเปลี่ยนแบบเคลมทั้งหมดเลยคงไม่ได้ครับ เพราะ
    ไฟหน้าร้าว --> เปลี่ยนไฟใหม่ บางทีไฟที่เปลี่ยนมาให้ก็เป็นมือสองครับ ไม่ใช่ของใหม่ ประกันก็เขี่ยวนะครับ
    กันชนถลอก --> ทำสีให้ใหม่ ไม่ได้เปลี่ยนอันใหม่นะครับ ยกเว้น พวกกันชนสแตนเลส หรือโครเมี่ยม

4. FoRDeZ

132
    1
    0
    แล้วทำยังไงถึงจะทำให้เค้าเปลี่ยนให้เป็น Surf อ่ะครับ

^^

5. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    ในใบเครมเค้าแจ้งว่าอะไรล่ะครับ ? ซ่อม หรือ เปลี่ยน อู่จะทำตามใบสั่งซ่อมครับ
    การจะขอเปลี่ยนของเป็นแบบที่เราต้องการ หมดสิทธิ์ นอกจากซื้อไปเองแล้วให้อู่เปลี่ยนให้
    แล้วแลกเป็นเงินแทน ( ต้องคุยกับอู่ให้ดีก่อน ) ไม่งั้นก็ใช้วิชามาร แต่ต้องรู้กันกับอู่นะครับ
    เปิดเครมรอบคันไปเลย อู่เคี่ยว ๆหน่อยทำได้ครับ

6. FoRDeZ

132
    1
    0
    ขอหลังไมล์การใช้วิชามารหน่อยครับ

[email protected]

7. FoRDeZ

132
    1
    0
    up หน่อยครับ

8. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    อยู่ที่ ตกลง กะอู่

ต้องมีเสียเงิน ส่วนต่าง นิสหน่อย

9. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    ในกรณีนี้ เท่าที่มีความรู้มา ประกันประเภท1จะอ้างอิง ข้อมูลรูปถ่ายตอนทำประกันครั้งแรกเป็นหลัก
    จึงไม่สามารถ เปลี่ยน กันชนคนละรุ่นได้ แต่สามารถ คุยกับอู่ แล้วขอเพิ่มเงินแทนได้ครับ
    ส่วนเรื่องของไฟหน้า ส่วนใหญ่จะเป็นแบบเพื่อนสมาชิกกล่าวข้างต้น เป็นโครมไฟที่มีอายุงานใกล้เคียง
    กับอันที่จะเครมให้นะครับ สรุป สิ่งที่จะทำๆได้ครับ แต่ไม่เกี่ยวกับประกัน ต้องตกลงกับอู่ที่จะทำ
    เพราะ ทางอู่ให้ทางประกันคุมราคาได้เท่าไหร่ก็เท่านั้น แล้วของที่เราจะเปลี่ยนถ้าราคาสูงกว่าก็หักลบกันไปนะครับ
    ปล.เท่าที่ผมเข้าใจนะครับ

10. FoRDeZ

132
    1
    0
    แล้วแบบว่า อู่เนี่ยเราเลือกอู่ได้ไม๊ครับ

แล้วมีใครพอจะรู้จักอู่ที่เครมของสินมั่นคงบ้าง

รบกวนหน่อยนะครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:27:15 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:26:58 ----------

แล้วแบบว่า อู่เนี่ยเราเลือกอู่ได้ไม๊ครับ

แล้วมีใครพอจะรู้จักอู่ที่เครมของสินมั่นคงบ้าง

รบกวนหน่อยนะครับ

11. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    อืม........ต้องใช้วิชา 5555

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สงสัยจะต้องเปลี่ยนไปก่อน แล้วถอดขายเอาไปซื้อใหม่ ละครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้