ช่วยแก้ไขรถ EK 2000 ผมที

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 5 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    พอดีซื่อรถมือ 2 มาคร๊าบ แล้วน้ำเข้าฝาท้ายเต็มที่เก็บยางอะไหล่เลยคร๊าบ
    ก้อได้ทำการแก้ไขโดยใช่สริโคนทาตามยางรองไฟท้ายจนหมดแล้วพร้อมกับกิ้ฟตัวลอง
    กันชนท้าย ตัวปี 2000 แต่แล้วมันก้อยังไหลมาตามตะเข็บที่นานจะโดนชนมา
    เหมือนมันอุดไม่ดีอะคับ เอาซิลิโคนยาเท่าไรก้อยังไม่หายคับ เว่งเลยคับซื่อรถมาดูไม่เป็น
    โดนชนท้ายหนักมา แก้ไม่หายจนจะเอารถคืนไฟแนน อยู่แล้วคับ
    ผมได้ทำการคิดว่าจะไปให้อู่ซ้อมตัวถังดู มีใครแนะนำได้บางคร๊าบ
    ถ้าเชียงกงยกมาถังโครงก้อดีคับใครพอเจอบาง ช่วยติดต่อ 0875611392 วินคร๊าบ
    ขอบคุณมากคร๊าบ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มีอีกที่นึง ก็ตรงยางขอบฝากระโปรงท้ายครับ

3. wing_back

wing_back New Member Member

63
    0
    0
    ลองดูอีกที่นึงนะครับ
    ตรงตะเข็บเบ้าโช้คหลังน่ะครับ
    ตรงแถวๆด้านบนของซุ้มล้อหลังน่ะครับ
    ตรงนี้เข้าเยอะครับถ้าวิ่งผ่านฝนตกน่ะครับ

4. ApoumEk

ApoumEk New Member Member

68
    10
    0
    ของผมก็เป็นครับ แต่ผมเข้าอู่สี ช่างเค้าเข้าไปข้างในกระโปรงหลัง แล้วช่างอีกคน เอาสายยางเปิดนําแรงๆๆ ให้คนที่อยู่ข้างในดูทางนํา ที่ไหลเข้ามา แล้วเอาซิลิโคน อัดเข้าไปครับ เสียไป500 บาท ก้ไม่เข้าอีกเลย

ปล.ของผมเข้าตามเบ้าไฟครับ แล้วก็ ช่องระบายอากาศ ข้างๆๆรถ อ่ะครับ ไม่รู้เรียกถูกหรือป่าว-*-

5. tuator

tuator New Member Member

6
    0
    0
    เพื่มอีกที่นึงครับ...คือตรงขอบยางกระจกหลังครับ(เก่าแล้วมันเสื่อม)....ด้านบนสุดมันจะมีร่องจากบนหลังคา...ฝั่งละข้าง...มันมาจากตรงนั้นละครับ....ไปให้ร้านตีราคาติดกาวใหม่ประมาณ1200-1500...(ยางเดิม)...แล้วตอนทำถ้ากระจกแตกก็ไม่รับประกันเลยยังไม่ทำดีกว่า...เอาซิลิโคลนอุดไปก่อน....ก็แทบไม่เข้าแล้ว..ที่เหลือก็ตามที่พี่ๆบอกข้างบนละครับ:cool:

6. bigkiss

bigkiss New Member Member

82
    3
    0
    น้ำเข้าเหมือนก่านค่ะ แต่ก้อจัดแจงทำตามด้านบนเลย คือให้คนเข้าไปข้างในแล้วเอาน้ำฉีดไล่ดู สรุปคือน้ำเข้าตรงเหนือเบ้าโช๊ค แล้วก้อตามตะเข็บไฟท้ายค่ะ ตอนแรกเคยใช้ซิริโคนพอนานๆไปมันก้อร่อนอ่ะค่ะ ก้อเลยเปลี่ยนมาใช้สีโป้วเลยค่ะ แข็งดี ตอนนี้หายแล้วค่ะ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2009
  7. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ต้องเอาวิ่งตอนฝนตกอ่ะครับ ถอดเบาะหลังออกดูครับว่าเข้าทางไหน

8. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    สรุป เป็นทุกคัน ใช่มั้ยครับ เนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้