ถามพี่ๆ เรื่องล้อครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Tronado, 29 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tronado

Tronado New Member Member

15
    0
    0
    พี่ๆ ครับ มีคำถามดังนี้ครับ
    1. เปลี่ยนล้อเป็น enkei tarmac 7.5" x 17" off 45
    2. เปลี่ยนล้อเป็น enkai tommy 8" x 17" ไม่รู้ off เท่าไหร่

ทั้งสองรายการมันจะหลบ brembo พ้นมั๊ยครับ
    ปัจจุบันรถผม evo 4 ใช้ brembo ของ โว 7 ล้อเดิม 7.5" x 17" off 32 ต้องหนุน สเปเซอร์

อยากเปลี่ยนโดยไม่หนุนสเปเซอร์ ถ้าสมมติว่าสามารถเปลี่ยนใส่ได้ทั้ง 2 อย่าง พี่ๆ ว่า แบบไหนเหมาะสมสำหรับ โว 4 ครับ
    อยากฟังความเห็นครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 สิงหาคม 2009
  2. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ผมว่า Tarmac Off 45 ไม่น่าจาหลบนะ ดูจาก offset

แต่ถ้า Tommy น่าจาหลบ Brembo แน่ๆครับ

แต่ Termac เห็นมี off 35 ด้วยอ่ะครับ อันนี้น่าจาหลบนะครับ

3. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    Tarmac ออฟ 45 ติดค่อนข้างแน่นอน เพราะขนาดออฟ 32 ยังต้องหนุน
    สเปเซอร์เลย

ส่วนตัวแม็กทอมมี่ ออฟ น่าจะเป็น 38 หรือไม่ก็ 35

ส่วน Tarmac ที่ใส่ในอีโว 5-6 จะกว้าง 8 นิ้ว ออฟ 35
    ตัวนี้น่าจะหลบเบรมโบ้พ้นเช่นกัน เพราะมันเป็นล้อที่ใส่กับอีโว
    5 และ6 ที่เป็นเบรมโบ้

ส่วน Tarmac อีโว 7 ก็รู้สึกจะว่าจะกว้าง 8 นิ้ว แต่ออฟ
    เคยพลิกแม็กดูแล้วหาออฟไม่เจอ เลยไม่รู้ รู้แต่ว่าเป็นสีเทาควันบุหรี่
    อ่ะครับ

4. Tronado

15
    0
    0

ขอบคุณมากครับ สำหรับความเห็น

5. Tronado

15
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้