ขอความรู้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย takumi9999, 17 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. takumi9999

takumi9999 Guest

0
    0
    0
    ผมอยากทราบว่าอีโวสาม สามารถใช้ป้มติ๊กเดิมได้มั้ย เทอร์โบเดิมทุกอย่างเดิมหมด จำเป็นต้องเปลี่ยนปั้มติ๊กมั้ยครับ
    และถ้าเปลี่ยนสมมุติเอาของ 2 jมาใส่มันจะแตกต่างกันมากมั้ยครับ และอยากทราบว่า เทอร์โบ04hl กับ05hมันจะ
    แตกต่างกันมากมั้ยครับตอนนี้ผมใช้04hlอยู่ไปวิ่งที่พีระมาทางโค้งมันได้อยู่ แต่ทางตรงผมโดนทุกรอบเลย
    อย่างไรผมขอความรู้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ปั้มติ๊ก เดิม หมายถึง ปั๊มติ๊กเดิมของเครื่องอะไร ครับ
    ถ้าของอีคาร์เดิมๆ ไม่พอครับ

เครื่อง 63T ต้องใช้ แรงดันน้ำมัน ควรจะมากกว่า 190ลิตร/ชม. ขึ้นไป
    ปั๊ม 2J สเป็ค 180 ลิตร/ชม. ครับ
    ผมแนะนำเรื่องปั๊มน้ำมัน ตัวไม่กี่พันบาท เบิกของใหม่ดีกว่าครับ ไม่ต้องมาเสียวเรื่องแรงดันมันจะถอยเมื่อไร

ส่วน TD04H/L กับ TD05H แค่ขนาดโข่งกับขนาดใบก็คนละเรื่องครับ TD05Hดึงหนักกว่าเยอะครับ
    เอาเป็นว่า TD04H/L ไม่สามารถเกาะตูดได้เลยดีกว่าครับ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เครื่องเดิม ไม่ได้ทำอะไรบูสไม่ได้ปรับเพิ่ม ปั๊มติ๊กเดิมของเครื่องมันก็พอเพียงแล้ว
    ขอให้แรงดันไม่ตก กรองไม่ตัน ไม่พังหรอกครับ
    แต่ถ้าเปลี่ยนเทอร์โบ ปรับบูสเพิ่ม เปลียนปั๊มเถอะครับ ปลอดภัยกว่า
    เพราะปั๊มติ๊ก อีโว1-3 แรงดันต่ำมาก ทำได้แค่80-100L/H เท่านั้นครับ

4. takumi9999

takumi9999 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ ผมได้ความรู้เพิ่มแล้วสำหรับรถผม ขอบคุณครับ

5. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    สเตปเริ่มต้น เปลี่ยน Turbo เป็น TD05H ปั้มติ๊กแรงดันสูง จูนกล่อง ปรับไฟ+น้ำมัน.......แค่นี้ก็พอไล่ตามคันหน้าได้แล้ว แซงได้หรือไม่อยู่ที่ใจ+ฝีมือเพราะแรงม้าพอๆกัน ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้