NV เครื่องหัวฉีดติดแก๊ซระบบดูดแล้วมีอาการแบ็คไฟล์

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mai#NV, 5 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mai#NV

mai#NV New Member Member

88
    0
    0
    มีใครเคยเจอปัญหานี้มั่งมั้ยและมีจุดไหนบ้างที่น่าจะเกี่ยวข้องกับอาการที่เกิดขึ้นแต่ใช้น้ำมันไม่เป็นนะครับ
    แต่ลองปรับจานจ่ายใหม่อาการแบ็คไฟล์ก็น้อยลงแต่ก็ยังเป็นบ้างแต่พอใช้น้ำมันดัน เขก อีกเซงเลยถ้าใครเคยเจอปัญหาช่วยบอกวิธีแก้ให้ผมทีนะครับ

2. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    จูนให้กินแก๊สมากขึ้นครับ การแบล็คเกิดจากการจ่ายแก๊สเข้าระบบน้อยเกินไปครับครับ ต้องเพิ่มแก๊ส

3. เข้ามาหาข้อมูลครับ...รถผมยังไม่ได้ติดแก๊สอ่ะ

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    รอท่านผู้รู้อีกทีนะครับ แต่ของกระผมไม่มีปัญหา มีแต่แก๊สเข้าไม่พอ 555 เหยียบไม่ขึ้น ต้องเอาแก๊สเข้าเยอะๆ

5. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ของผมเป็นคับแต่เกิดมาจาก พวกหัวเทียน กับ สายหัวเทียนมีปัญหาคับ ลองเช็คดูนะ

6. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ตามด้านบนเลยครับ...คาดว่าแก๊สน่าจะบางไป ทดลองหมุนคลายออก ทีละ 1ส่วน4 รอบก็ได้ครับ

ส่วนเครื่องเขกเกิดจากตั้งไฟแก่ไป ให้หมุนจายจ่ายลดลงครับ ถ้าหัวเทียนยังไม่เคยเปลี่ยน

ก็เปลี่ยนเลยก็ดีครับ :)

7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    แก๊สมันบางไปครับเลยแบ๊ค
    ลองจูนตามนี้นะครับ หาเพื่อนมาอีก1คน เปิดเพาเวอร์วาล์วขึ้นก่อนซัก 1 รอบ
    ให้เพื่อนเร่งเครื่องค้างไว้ที่ 3000 รอบแล้วนิ่งไว้นะครับห้ามขยับเท้าตามถ้ารอบเครื่องลดลงเวลาจูน
    จากนั้นค่อยๆลดเพาเวอร์วาล์วลงจนรอบตกลงต่ำกว่า 3000 แล้วค่อยๆหมุนเพาเวอร์วาล์วให้รอบเครื่อง
    อยู่ที่ 3000 รอบถอนคันเร่งได้ จูนเพิ่มจากเดิมขึ้นซัก ครึ่งรอบเพราะจูนแรกๆมันจะอืดนิดๆ
    จากนั้นจูนที่สกูร Idle ให้รอบเดินเบานิ่ง
    เป็นอันใช้ได้ครับโชคดี:D

8. แน่นมาก.......

9. mai#NV

mai#NV New Member Member

88
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆคนนะครับที่เข้ามาช่วยบอกวิธีแก้ไขเดี๋ยวผมจะลองทำตามดูทีละข้อๆครับ

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ขอให้ทำได้ไวไวนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้