อาการน่าเป็นห่วงป่าวเนี่ย...ช่วยที

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย BecoN, 12 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    อาการสะดุด ชักกระตุก ช่วงเหยียบคันเร่งออกตัวหรือตอนเปลี่ยนเกียร์
    ม่ายรู้ว่าเป็นก๊ะอาไร ช่วยทีนะครับ

หายไปนานเลยครับ ขี้อาย...

2. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ของท่าน SR 20 เกียร์ธรรมดาป่ะ..คลัชหมดอ่ะเปล่า..คลัชมันจับไม่ดีแล้ว

3. BecoN

71
    0
    0
    ใช่ครับ SR 20 เกียร์ธรรมดา กล่าวคือ ครัชหมด แล้วผมไปเปลี่ยนครัชมา ตอนแรกใช้ครัชทองแดง แต่ไปเปลี่ยนที่อู่นั้นมันไม่มี เค้าเลยเปลี่ยนครัชผ้าให้ แต่...มันไม่ง่ายอย่างนั้น เพราะมันเข้าประกบอะไรไม่แนบนี่แหละจำเป็นต้องกลึง(บาริ่ง)อะไรเทือกนั้น เค้าเลยจัดการซะและหลังจากนั้นก้อเป็นเช่นฉะนี้ เบ็ดเสร็จแล้วเค้าบอกว่าตอนแรกสามพันกว่า แต่เอาเข้าจริงตอนไปรับรถขาดสองร้อยครบหมื่น โคตรเสียหัวเลย อ้อ....แถมทำพัดลมหม้อน้ำ สองตัวไม่หมุนด้วยเข็มไมค์ไม่ขึ้น เข็มความเร็วไม่กระดิก พอเอารถกลับไปมันดันบอกว่าไม่ได้ยุ่งกะเครื่องเลยเปลี่ยนแค่ครัช (แต่น้องผมบอกว่าตอนนั้นแอบไปดูมันยกเครื่องลงมากองข้างล่างเลย แล้วมันก้อคิดค่ายกเครื่องลงตอนเปลี่ยนครัช สามพันแหนะ)ต่อนะ แล้วมันก้อบอกว่าเดี๋ยวเดินไฟให้ใหม่เลยเพราะไล่สายไม่ถูกโดนอีกสามร้อยค่ารีเรย์ สรุปว่าโดนฟันหัวแบะเลย อู่นั้นคือ ช.เจริญ ที่ศรีเทพ ห่วยแตกจริง

4. BecoN

71
    0
    0
    ไม่รู้ว่ามันเปลี่ยนให้จริงป่ะ ครัชผ้า 9700 โอ้..จอร์ชมัน.....ซาร่า..มาก..........

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 19:00:19 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:59:27 ----------

รู้งี้มาหาพี่หม่อมแต่แรกซะก้อดี.............

5. PeMhom

1,163
    3
    0
    มาหาผมก็มานั่งคอตก..กอดคอกันร่ำไห้..รถตูเป็นอารายยยย...(กะซิก..กะซิก)..ฮือ..ฮือ..:cry::cry::cry:

เดี๋ยวนี้ก็แย่จริงๆน่ะ..มันมีประแจครบชุด..ก็ตั้งตนเป็นช่างแล้ว..กับคำตอบยอดฮิต..

หนุ่มน้อยหน้าใสไร้เดียงสา: "พี่ครับ...อาการมันเป็น....(เล่าอาการไป)....มันเป็นอะไรเหรอ..พอจะทำได้ไหมครับ.."
    หนุ่มใหญ่กร้านโลกเรียกตนว่าช่าง: "เออ..น้อง..พอดีคิวมันเยอะ..(มองไปรอบตัว..โห..รถจอดกองเต็มอู่เลย..) อาการแบบนี้บอกไม่ได้หรอกว่าเป็นที่อะไร..ต้องทิ้งไว้ให้พี่ดูก่อน..

ผ่านไป 2 วันมันรื้อซะเละเทะ..แถมยังบอกไม่ได้ว่าเป็นที่อะไร..ตอนนี้รถเราก็จะกองรวมกับอ้ายรถที่วันก่อนเราเห็นอยู่เยอะๆ..อ๋อ..ม่ายใช่ว่ามันเก่ง..แต่มันทำไม่จบซักคันนี่หว่า..:D:D:D

ตอนนี้น่ะถ้าบอกอาการไม่ได้ก็ไม่ต้องแตะ..บอกมาไม่เข้าเค้า..ขัดกับความรู้สึก..ก็ไม่ต้องแตะ..ต้องเปลี่ยนอะไหล่แล้วต้องแปลงนั้นแปลงนี่ก็ไม่ต้องแตะ..

เก็บกดว่ะ..ชักเลอะเทอะล่ะ..ไปนอนดีก่า...:D:D:D

6. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ก้อบอกแล้ววววว R10 มีปัญหาให้ไปที่ อู่น้าหม่อม ณ.บ้านกลางเมือง ศรีนครินทร์ หุหุ

7. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ศรีเทพ - เมืองเพชรบูรณ์ 120 กิโล. พอจะมาได้ป่าว...เดี๋ยวพาไปอู่จรัญการช่าง...น่าจะแก้ได้...
    อู่นี้เท่าที่รู้มี P11 เข้าประจำอยู่ 2 คัน สีบรอนทะเบียน ฌก 2778 กทม. กะสีน้ำเงินอีกคัน...
    วางเครื่อง SR20 ให้ BM 318 i คันนึงกะรถสองแถวที่วิเชียรบุรีอีกหลายคัน...(ดูดู๊ดู..ดูเค้าทำ)
    มาเมื่อไรโทร.มาเน้อ...แต่บอกก่อนนะ...งานนี้อาจต้องทิ้งรถไว้อู่แน่ ๆ ไม่งั้นก็ต้องมาสองเที่ยว...
    มาให้ดูอาการ...สั่งอะหลั่ย...พอได้ของค่อยมารื้อกันอีกที...อ้อ..ไปเผาอู่นั้นให้เรียบร้อยก่อนนะท่าน...

8. PeMhom

1,163
    3
    0
    ท่านวินผมไม่มีอู่น่ะ..เห็นว่ามัน..รก..รก..น่ะ..ยืนยันว่าบ้านครับ..บ้านคนครับ..ไม่ใช่อู่..แต่มันหลังเล็กไปหน่อยไม่มีที่จะเก็บของ..:D:D:D..แล้วก็..อยู่ได้อีกไม่นานล่ะท่านวิน..แนวทางด่วนมาผ่ากลางหลังคาบ้านซะงั้น..ขยายถนนศรีนครินทร์เสร็จ..อุโมงค์เสร็จ..ทางด่วนมาลง..ปั๊บ..หุ..หุ..หุ..นี่ก็เหลือเวลาไม่มากล่ะ..เหลือไม่ถึง 10 ปีล่ะ..ต้องลองมองๆหาที่ทางใหม่ล่ะ..:D:D:D

9. BecoN

71
    0
    0
    ครับขอบคุณมากครับ ตอนนี้ว่าจะเอารถไปที่อู่ช่างจ๊อดที่บึงสามพัน(เพื่อนที่พช.แนะนำมาพอดีเป็นเพื่อนกัน เอาไว้เป็นครู)ให้ดูอาการก่อนแล้วค่อยตกลงกันว่าจะยังงัย ถ้าไม่ไหวจริง คงต้องเขยิบไปอีกคราวนี้อาจถึง พช. อ้อ...เห็นเค้าว่ามีอีกที่ ที่ม่วงค่อมมีอู่ที่วางเครื่องโดยเฉพาะ ก้อ โอ ว่างั้นนะ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้