พาไปคลายร้อน สงกรานต์นี้ ใครไปบ้าง...........

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย Super Colt, 20 มีนาคม 2007

?

ไปกี่วันดีเอ่ย........

โพลล์ปิด 10 เมษายน 2007
  1. 13 กลับ14 = 2วัน1คืน

2 โหวต
    40.0%
  2. 13 กลับ 15 = 3วัน2คืน

2 โหวต
    40.0%
  3. 14 กลับ15 = 2วัน1คืน

0 โหวต
    0.0%
  4. 14 กลับ 16 = 3วัน2คืน

0 โหวต
    0.0%
  5. 13 กลับ 16 = 4วัน3คืน

1 โหวต
    20.0%
< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    พอดีเมื่อวานเจอลุงหนุ่ม เลยคุยกันเรื่องเที่ยวสงกรานต์นี้ พอดีลุงแกว่าง เลยอยากจะชวนเพื่อนๆ น้องๆ หลานๆ ไปเที่ยวแพกันที่ กาญจนบุรี สนใจกันไหม :D คลายร้อนๆ โดดน้ำ ตูมมมมมมมมมม :cool:

คุยกับลุงไว้ดังนี้ (ลุงสั่งให้เปิดประเด็น) ลุงเป็นหัวหน้าทัวร์นะ ไม่ใช่กรู

ใครไปให้โอนตังมาเลยคนล่ะ 500 ก่อน เพื่อจะได้รู้ยอดที่แน่นอนจะได้จองขนาดแพถูก
    ให้รีบตัดสินใจเพราะ ต้องจองล่วงหน้าไม่งั้นเด๋วเต็ม

ปล. นานๆได้เที่ยวกันที ไม่ได้เที่ยวแบบครบๆมานานแล้วนะพวกเราอ่ะ แต่ไม่บังคับ ใครไปได้ อยากให้ไป
    คิดคร่าวๆคนนึงไม่น่าเกิน 1,500-2,000 บาทหรอก ทริปนี้ ถูกและไม่ร้อน สบายๆ รวมๆรถกันไปได้

ส่วนเรื่องวันที่เท่าไหร่นั้น ถามลุงได้เลย
    13-16 อ่ะ จะไปกี่วันดี

จบข่าว :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มีนาคม 2007
  2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    สนใจ แต่พันนึงคนนึงแพงว่ะ

ของกูสองคนก้อปาไปสองพันแล้ว

3. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    ้เพิ่งไปถามที่ไอยรา รีสอร์ทมาฮะ

แพ็คเก็จแบบห้องพักแพติดแอร์ 2 วัน 1 คืน ขับรถมาเอง ราคา/ท่าน 1,000 บาท
    ห้องแพติดแอร์ ห้องน้ำในตัวพร้อมอาหาร 4 มื้อ บุฟเฟ่ 5 อย่าง มีกิจกรรม นั่งช้าง ล่องแพและโชว์ช้าง คาราโอเกะ

ถ้าเหมาแพเลย ทั้งแพ 30,000 ถ้วน มีทั้งหมด 20 ห้อง ได้ออฟชั่นอย่างด้านบน

มันมีหลายแพคเกจ ลองเข้าไปดูนะฮะ

http://www.elephantpark.com/package.php

4. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
    ของเต๋า TRD ก้อน่าสนว่ะ บริการดีป่าวอ่ะเต๋า :D

5. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    จิงๆแล้วไม่ได้ต้องการเก็บเงินล่วงหน้าหรอกนะครับ

แต่กันใว้ก่อนจะได้ไม่มาโกรธกันทีหลัง......จองแล้วไม่ไปอ่ะดิ

และก็ 1000 บาทต่อ 2 ท่าน เท่ากับ 500 ต่อท่านนะครับผม........

ที่พักคงหลังละไม่เกิน 2000 ต่อวัน นอนได้ประมาณ 10 คนขึ้นไป

เป็นแบบแพใหญ่ที่จะลากเราไปทิ้งใว้ตามเกาะแก่งต่างๆในเขื่อนเขาแหลม

เราต้องเตรียมอาหารไปทำเองเพื่อความมัน และความหิวยามดึก

แต่ทางที่พักก้มีอาหารตามสั่งบริการตามเวลาครับ เช้า กลางวัน เย็น

ส่วนเรื่องที่พักนั้นถ้าเป็นไปได้ผมจะไปถ่ายรูปมาให้ดูก่อน

งานนี้จะได้รวม Good Old Car ครบๆกันอีกครั้งนึง

ถ้าเป็นไปได้นะครับ เพราะงานนี้ค่าใช้จ่ายค่อนข้างต่ำมากครับ

เรื่องเงินที่จะโอนรอให้ ไอ้หมีพูลงเบอร์บัญชีแล้วกันแล้วก็โอนกันไป

ผมรับเป็นหัวหน้าทัวร์แต่ไม่รับจัดการเรื่องเงินครับผม

แก้ไขล่าสุด: 20 มีนาคม 2007
  6. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    พี่หนุ่มคับ มีรายละเอียดที่พักที่พี่หนุ่มจะไปมั้ยคับ พอดีพวกผมก็กำลังจะไปเมืองกาญเหมือนกัน

พี่1
    บริการเป็นไงไม่รู้คับ เพราะยังไม่ได้ไปพักเลย แค่จะไปพัก :D

7. clubxxx

clubxxx New Member Member

410
    0
    0
    อยากไปแต่หมดสิทธ์

ต้องดูลูก

เที่ยวให้สนุกแล้วกัน

8. JZGE

855
    57
    0

จำชื่อไม่ได้ครับเต๋าไม่ได้ไปหลายปีแล้ว แต่จะไปถ่ายรูปมาให้ดูก่อนเร็วๆนี้ครับ

9. JZGE

855
    57
    0

หนึ่งก็เอาลุกไปด้วยดิ......เดี๋ยวกรูพาหลานลงเล่นน้ำเอง

10. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
    ขอวันที่หน่อย..............

11. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    กูบอกแว้ววว ว่าไม่ใช่หัวหน้าทัวร์ เป็นแค่ คนประสานงา.........อิอิ

แต่ทริปนี้น่าไปจิงๆนะ อยากให้ไปครบๆจริงๆ สนุกแน่ๆ

ของเต๋าสวยดีนะ น่าไป เหมาะแก่การไปแบบพักผ่อน
    แต่งานนี้ขอแบบลุยๆหน่อย แบบทำอาหารกินเองไรงี้จะได้มีสีสรรค์

ปล. เต๋าบอกว่ายังไม่ได้ไป แล้วผู้หญิงในรูปนั้นใครวะ.............

ใครสนใจไป โอนเงินมาเลยนะ
    ธนาคาร กรุงเทพ สาขาย่อย คาร์ฟูรามอินทรา
    เลขที่ บช. 0660043472 ออมทรัพย์
    พิชชากร กรุดสุพัฒน์

ใครโอนแล้ว แฟกซ์สลิปมายืนยันด้วยนะ เพราะไม่งั้นไม่รู้ว่าของใคร Fax มาที่ 02-720-7943

สนุกอีกแล้วงานนี้ :D

12. THE-MUST

THE-MUST New Member Moderator

628
    4
    0
    ..ไม่อยู่ว่ะ ไปดำน้ำหมู่เกาะสุรินทร์..

13. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18

จะมีตังค์ไหมเนี่ย ว่าแต่ช้าสุดวันไหน
    ไปวันที่เท่าไร ขอรายละเอียดหน่อยนะค้าบ
    :cry: :cry:

14. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    สำหรับคนที่ไม่สะดวกแฟกซ์สลิปการโอนเงิน

เสนอให้เป็นเวลาโอนให้ใส่จุดทศนิยมดีไม๊ ง่ายๆ

อย่างเช่น จอห์นโอนแล้ว ยอด 1000.01

หนุ่มโอนยอด 1000.02

ง่ายดี :)

15. 4A-GEU

581
    13
    18

พี่ก้อไปดำน้ำที่เขื่อนแทนดิพี่
    อิอิๆๆ
    :D :D

16. JZGE

855
    57
    0
    โอนเงินไม่เกินวันที่ 10 เมษายนครับ

เดินทางเช้าวันศุกร์ ที่ 13 เมษายน ครับ

เรื่องจำนวนวันคงต้อง โหวตกันดีกว่า

เพราะคงต้องเอาเสียงข้างมากใว้ก่อน

และที่สำคัญต้องดุจำนวนคนด้วย

อ่ะ.....ไอ้หมีทำโหวตด้วยและ ทุกท่านอย่าลืมกดโหวตด้วย

17. JZGE

855
    57
    0
  18. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0
    ขอบายครับพี่น้อง...........ไม่อยู่ครับผม

19. Super Colt

2,980
    11
    0
    กูโหวตแล้ว ไป3วัน2คืน กำลังดี กลับ15 เหลือ1วันทำงานบ้านและพักผ่อน ก่อนลุยงานต่อ อิอิ

20. JZGE

855
    57
    0
    ใครจะไปต้องทำใจใว้ก่อนนะครับว่า.......

3วัน 2 คืน อยู่แต่บนแพนะครับ

ถึงที่พักประมาณบ่ายๆวันที่ 13 ลงแพแล้วกลับขึ้นอีกทีนึงก็ 15 เที่ยงๆ

กิจกรรมตอนอยู่บนแพก้คงมี ตกปลา เล่นน้ำ นั่งนับเลข ดื่มด่ำร่ำสุรากับมิตรที่รู้ใจ

ต้องชอบจิงๆนะครับ

บอกใว้ก่อนนะครับเดี๋ยวจะเบื่อกันก่อน

21. Super Colt

2,980
    11
    0
    ไม่มีขี้ช้าง พายเรือ หรือ อื่นๆ แบบที่ทัวร์เขามีหรอวะ กลัวว่า สาวๆจะเบื่อกัน อยากให้มีกิจกรรมสำหรับ แม่บ้านด้วยอ่ะ

22. JZGE

855
    57
    0
    วันเดินทางถ้าออกเช้าๆก้จะได้แวะเที่ยวระหว่างทางครับ

เช่นวัดหลวงตามหาบัว ที่เค้าเลี้ยงเสือน่ะ

http://www.tigertemple.org/

อุทยานแห่งชาติเขาแหลม บ่อน้ำแร่หินดาด

แต่ถ้าออกช้าก้อาจจะต้องดิ่งกันยาวๆเลย

ส่วนเรื่องนั่งช้างน่ะ มิงก็เป็นช้างให้ภัทรขี่ดิว่ะ เป็นช้างน้ำด้วยซิ

ส่วนเรื่องแพเค้าน่าจะมีเรือเล้กๆให้ลำนึงมั้ง ไม่ชัวร์ครับ

แก้ไขล่าสุด: 21 มีนาคม 2007
  23. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0
    เข้ามาดู ลุงหนุ่มข้อมูลแน่นจริงๆ สมกับเป็นหัวหน้าทริป

24. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    โหวตแล้ว..

25. Super Colt

2,980
    11
    0
    แสรดดดดดดดดดดด กูอ่ะอยากขี่เองเว้ยยยย ช้างขี่ช้าง :D :D

ใครโอนช้า เสียดอกเยอะนะครับ ฮ่าๆๆๆๆ ถ้าใช้วิธีแบบไอ้จ้อนก็ดี

ปล. ใครโหวตเกินมาวะ ตอนนี้มีคนโหวต4คน กู ลุง จ้อน แล้วใครอีกคนวะ :mad:

26. 4A-GEU

581
    13
    18
    ผมยังไม่ได้โหวตน่า
    อิอิๆๆ
    :D :D

27. JZGE

855
    57
    0
    สรุปไม่มีปัณหานะครับเรื่องที่จะต้องอยู่บนแพนานๆ

ถ้างั้นก็สรุปตามนั้นเลยแล้วกันนะครับ

แล้วก็ช่วยยืนยันด้วยว่าใครไปบ้าง

พร้อมทั้งโอนเงินด้วยครับ......เพราะว่าต้องรีบจองก่อนเดี๋ยวเต็มจะอดสนุกกัน

28. Super Colt

2,980
    11
    0
    เสมอแล้ว คืนเดียวกับ2คืน

ปล. ใครแอบมาโหวตวะ ให้โหวตเฉพาะคนที่ไปนะค้าบ ไม่ได้ไปอย่า

29. JZGE

855
    57
    0
    สงสัยจะมีมึงกะกรู แค่นั้นแน่ๆเลยว่ะ

ไม่มีใครลงชื่อเลย
    :sad: :sad:

30. Super Colt

2,980
    11
    0
    หง่ะ :D ไปเยอะๆดิ ไปน้อยมันจะไม่หนุกนา เอ้าลงชื่อกันเร็วๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้