แอมป์บ้านหม้อ ถ้ามีใบรับประกัน จะยังมีโอกาสเป็นของปลอมมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Mr.Non, 21 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.Non

Mr.Non New Member Member

1
    0
    0
    ตามหัวข้อเลยครับ พอดีไปถามราคาแอมป์รุ่นนึงมา
    ปรากฏว่าถูกมากครับ จากที่เคยสืบราคาตามในเวปไม่เคยเจอราคาต่ำขนาดนี้มาก่อน

คนขายเอาเครื่องกับใบรับประกันมาให้ดูด้วยครับ

ถ้ามีใบรับประกันแล้วเชื่อได้ว่าของจริงแน่ ผมจะได้ไปถอยครับ

2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ผมใช้สินค้าของไทย เป็นแอมป์ ของร้านอนุวัตน์
    มีใบรับประกันเหมือนกัน ก็ใช้ดี ไม่มีปัญหา ภาคจ่ายไฟ
    เข้าแอมป์ดีเทียบเท่ายี่ห้อดังๆ ปรับครอส ปรับเกน ปรับ
    ดีบี บูสเบสได้ ราคาไม่แพงด้วย ใช้มาเป็นปีก็ไม่เคยมี
    ปัญหาเหมือนกันอ่ะ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    บางร้านถึงจะมีใบรับประกัน แต่ก็อาจจะปลอมได้ครับ

บางที่ทำใบรับประกันปลอมขึ้นมาก็มี

4. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ถ้าเค้าทำ แอม ปลอม มา ได้ ทั้ง เครื่อง แค่ กระดาษใบเดียว มัน ไม่ยากที่จะทำครับ ลอง เช็คดู ให้ ดี ครับ

5. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    เอาเป็นว่าลองศึกษา ดูให้เป็นก่อนดีกว่าครับ ว่าของจริงเค้าเป็นไง แล้วค่อยไปดูที่บ้านหม้อดีกว่ามั้ยครับ เพราะร้านที่บ้านหม้อเค้าไม่หนีไปไหน แตุ่้เงินในกระเป๋าคุณหายแน่ๆ ถ้าคุณซื้อของอ่ะครับ

6. noappear

noappear New Member Member

63
    0
    0
    เอาเป็นว่าลองศึกษา ดูให้เป็นก่อนดีกว่าครับ ว่าของจริงเค้าเป็นไง แล้วค่อยไปดูที่บ้านหม้อดีกว่ามั้ยครับ เพราะร้านที่บ้านหม้อเค้าไม่หนีไปไหน แตุ่้เงินในกระเป๋าคุณหายแน่ๆ ถ้าคุณซื้อของอ่ะครับ

7. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    ร้านใหญ่ ยัดไส้ของปลอม ยังเคยเจอ

ไม่ต้องมองแต่บ้านหม้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้