ภาพอุบัติเหตุที่เกิดจากความไม่รับผิดชอบของกรมทางหลวง(บางนา)

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย slimant, 22 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    มีเรื่องมาเตือกันอีกแล้วกันถนน ห่วยๆ ของเรา
    คราวนี้ เส้น บางนา-ตราด ครับ

Credit คุณ Obser แห่ง รัชดาครับ

บนถนนบางนา-ตราด มีการซ่อมแซมผิวการจราจรโดยการลอกผิวด้านหน้าออก แต่ไม่มีเครื่องหมายเตือนใด ๆ เลยผลก็เลยออกมาเป็นอย่างที่เห็นและครับ
    พื้นถนนต่างระดับเกือบฟุตแต่ไม่มีอะไรกั้นเลย เจอกันไปหลายคันแล้ว
    ตั้งแต่อาทิตย์ก่อน หมุนไป 1 ชนท้ายอีก 1 ยังไม่แก้ไขอะไรเลย

2

3 ความสูงของพื้นถนนต่างกันมาก

ระวังกันด้วยครับ
    :)

2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ถ้าเกิดเป็นพวกรถยนต์นั่งนะ โอย...........ไม่อยากจะนึกภาพเลย

ไอ้พวกผู้รับเหมามันชุ่ยจริงๆ

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  4. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ครับ รับเหมาบางรายมันชุ้ยจริงๆๆ

ในตอนเดินทางกันก็ระวังกัดดัวยนะครับ

5. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ระวังๆกันนะครับ

6. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    วันก่อนผมก็ใช้เส้นนั้นครับ อันตรายจริงๆ ระวังกันด้วยครับ

7. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ

8. ขอบคุณครับ.....เมื่อไรปัญหาแบบนี้ในเมืองไทยจะหมดไปซะที....เฮ้อ....

ระวังกันด้วยนะครับ

9. [-หนุ่ม-]

[-หนุ่ม-] Member Member

388
    2
    18
    ...ขอบคุณครับ...น่ากัวมากๆ...ผ่านไปก็ระวังนะครับทุกท่าน

10. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ขอบคุณครับ

11. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    ถนนบางนา ตราด ปกติก็ถนนก็ไม่ดีอยู่แล้ว ยิ่งขับกลางคืนแถมฝนตกด้วยเนี่ย ขับไม่เคยเกิน60 มาช่วงหลังหันไปใช้มอเตอร์เวย์ดีกว่า

12. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เพิ่งโดนมาเมื่อวันศุกร์
    โคดเจ็บใจ
    ล้อ 17 ผมแหก เรยยยย

มันจะลอกถนนสูงอะไรขนาด น้านนนน

-_-'

13. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ถนนโหดเหลือคณา

14. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    เดี๋ยวนี้ผู้รับเหมาส่วนใหญ่จะเห็นแก่ตัวครับ (ใครมีญาติพี่น้องทำธุรกิจแนวนี้ผมขอโทษด้วยละกัน)

เป็นเกือบทุกที่

ที่เพชรบูรณ์ก็เหมือนกันทำถนน 4 เลนช่วงหล่มสัก - เพชรบูรณ์

มันเอาป้ายแบบส้มทึบอะมาตั้ง ไฟสัญญาณก็ไม่มี

ยิ่งทางเบี่ยงของมันทำนะ คือต้องวัดดวงว่าจะเลือกไปทางไหนดี

ผมเดาพลาดและมีอีกหลายคันตามมา สรุปคือเกือบจะตกสะพานเบรคตัวโก่งคันหลังก็เกือบชนท้ายกันเป็นแถว

ระมัดระวังนะครับ เสียววูบ

15. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    น่าคุณเก่งเป็นหน่วยเตือนชาว nv แล้ว
    ของคุงคับ

16. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ

17. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ระวังๆมากๆเลยนะครับ
    แต่ผมใช้ข้างบนน่ะ บูรพาวิถีแน่นอน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:03:09 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:02:54 ----------

ระวังๆมากๆเลยนะครับ
    แต่ผมใช้ข้างบนน่ะ บูรพาวิถีแน่นอน

18. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ไป กลับ บาง ปากง ทุก วัน .. ข้าง บน ฮะ .. สามสิบบาท ..

เหงด้วยอ่ะครับ....วิ่งทุกครั้งที่เข้ากรุงเทพ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้