มีใครเคยใช้โช๊ค Monroe Sensatrac บ้างไหมครับ ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย City_Ferio, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    มีใครเคยใช้โช๊ค Monroe Sensatrac บ้างไหมครับ

อยากจะทราบว่าโช๊คตัวนี้ดีกว่าแบบเดิม ๆ โรงงานยังไงบ้างครับ ?

---------------------------------------------------------------------------------------------------

พอดีตอนนี้โช๊คผมเริ่มหลวม อันเนื่องมาจากการใช้งาน ( แสนกว่าโล ) ผมจึงมีตัวเลือกดังนี้ครับ

1. โช๊คเดิมโรงงาน ( Showa ) อัดน้ำมัน + สปริงโหลด

2. โช๊ค Monroe Sensatrac ( เบิกใหม่ ) + สปริงโหลด

3. โช๊คเดิมโรงงาน ( เบิกใหม่ ) + สปริงโหลด

และตอนนี้มีโปรโมชันสำหรับชุด Monroe Sensatrac ราคา 4 ต้น 5xxx บาท และมีการรับประกัน 2 ปี / 20000 กม.

กับโช๊คเดิมโรงงาน เช็คราคามาคร่าว ๆ 4 ต้น 8xxx และรับประกัน 6 เดือน

พี่ ๆ ที่มีประสบการณ์ช่วยให้คำแนะนำหน่อยนะครับ ว่าควรจะลงตัวที่ชุดไหนดี

ขอบคุณครับ

2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อั้น โช๊คเดิม เราก็เอาไปอัดน้ำมันใหม่ก็ใช้ได้แล้ว ปีนึงอัดทีก็โอเคอยู่นะ ถ้ากระบอกไม่ได้แตก แค่ซีลรั่วเขามีเปลี่ยนให้พร้อม อัดน้ำมันครับ ลองดูนะ

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ช่วยอัพไปๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้