อยากถามพี่ๆน้องๆชาวกระบะเกี่ยวกับสนามแข่งแห่งใหม่ หน่อยนะคร๊าบบ

การสนทนาใน 'Supertruck-Thailand' เริ่มโดย a`Mad Dog & P_Ranger, 19 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    คือว่า กำลังจะมีการก่อสร้าง สนามแข่งแห่งใหม่ ขึ้นมาครับ เป็นสนามแข่งเล็กๆ คงเน้นที่งานแข่งมอไซด์ และ กระบะ ครับ ไม่ได้สร้างใหญ่โต :D

เพื่อทดแทน กับสนามบิน ราชบุรี อีกหนึ่งตำนาน สนามแข่งแดร็ก ของเมืองไทย ที่ยาวนาน ที่สุดก็ว่าได้ ซึ่งจะปิดตัวลง ในสิ้นปีนี้ (งาน SUPERTRUCK สนามที่ 5 สนามสุดท้ายจะเป็นงานสุดท้าย ปิดสนามบิน ไปโดยปริยายครับ) เลยอยากจะถามว่า ระยะทาง 402 เมตร สำหรับกระบะ กับทางเบรก ระยะ 500 เมตร พอไหมครับ.........:D

ตอนนี้ สนามกำลังดำเนินการ แล้วบ้างบางส่วนครับ ต้นปี คงได้เปิดใช้แน่นอน :D

เป็นสนามเล็กๆ ไว้รองรับ รถกระบะ และ มอไซด์ โดยเฉพาะ (รองจากเทพนคร และ คลอง5) :cool:

ยังไง ถ้าเริ่มลงมือก่อสร้างจะเอา บรรยากาศมาฝากครับ เพราะคงสร้างไม่นาน ไม่ได้สร้าง ยิ่งใหญ่ อลังการ ครับ สร้างแบบ บ้านๆ :D เนื้อที่ประมาณ 100 กว่าไร่ (โดยประมาณ) :D ครับ

2. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    อยู่ที่ไหนอ่ะพี่ 1

3. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    แหะๆ...............ยังไกลไปนิสส สำหรับหลายคน

เขต ราชบุรี ครับ แต่ใกล้กว่า สนามบิน ทางเข้าดี เหมือนที่อื่นๆ(ซะที)

ก่อนถึง สนามบินครับ รู้สึกจะเขตโพธาราม ครับ อิอิ

4. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    สนับสนุน ครับ ...เอาใจช่วย...

5. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    สนาม บ้านๆ เหมาะ สำหรับ รถบ้านๆอย่างพวกเราค่ะ 555+

6. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ดีครับพี่

7. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ระยะเบรคขนาดน้านนนน รถแฟรม ยังพอเลยคับ อิอิ

ดีใจคับ ได้เข้าสนามแบบสบายใจซะที เข้าสนามราชรีแล้วเหนื่อยคับ แต่ก็ ไป แหะ ๆ ๆ

8. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    สนามใหม่...........ใกล้กว่า สนามบิน หน่อยครับ

ห้องน้ำ ดีขึ้น แน่ๆ ของกิน น่าจะดีขึ้น(เพราะคนขายเข้าออกสบาย)

ถนน ลาดยาง ครับ

มี สนาม แข่ง เพิ่มมาอีกสนามก็ดีครับ แต่อาจจะ ไกลหน่อย น่ะครับ

เป็นตัวเลือกเพิ่มเติม

ใครมีอะไร เพิ่มนิดๆหน่อย กระซิบได้นะครับ

ส่วนตัวผมคง จะไปกระซิบเรื่อง ไฟในแทร็คครับ วิ่งกลางคืนจะได้ แจ่มๆ

9. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ ผม ขอ ทางเข้าดี ๆ มีของกิน

ไกลแค่ไหน ก็ไปได้คับ

10. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    แหล่มเรยยยย

สนามที่ 5 ไม่รู้รถเส็ดทันเป่างะพี่

ถ้ารถเส็ดทันเด่วเอารถไปแจมด้วย :D

11. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ขอ เรื่อง ระบบ การกระจายเสียง ไปยังเต๊นท์ ของทีมต่างๆที่อยู่ห่างจาก เต๊นท์ กรรมการด้วย

12. aun2009

aun2009 New Member Member

227
    1
    0
    สนับสนุนครับพี่ เป็นกำลังใจให้ครับ

13. J_BANGMOD.

J_BANGMOD. New Member Member

108
    0
    0
    ดีเลย อยากลองสนามใหม่ อิอิ

14. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    สนามใหม่ เวลาใหม่ 12 เลยนะคร๊าบบบบ

15. CHOWER!!

CHOWER!! New Member Member

275
    0
    0
    555

พี่เจ บอก เดียว จาดดห้ายย 12 ต้น

16. KAI4D56

KAI4D56 New Member Member

13
    0
    0
    ดีคับรออยุๆๆๆๆๆๆๆๆคับ:D

17. mityxโบHIT

mityxโบHIT New Member Member

169
    0
    0
    ร่วมเป็นกำลังใจให้น้องหนึ่งกับเอ๋นะจะ

18. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    อิอิ..................ขอบคุณคร๊าบบบบ

แต่มัน มิใช่ สนาม ของผมนะคร๊าบบบ...........อิอิ อย่าเพิ่งเข้าใจผิดนะคร๊าบบ

แค่ เขาให้ช่วย ตุ๊กๆตุ๊กๆ นิดๆหน่อยๆ เท่าที่จะพอช่วยได้นะคร๊าบบบ

ยังไง ก็ เอาไว้เป็นตัวเลือก สำรอง เพิ่มเติมครับ สำหรับขาซิ่งละแวกใกล้เคียง(วึ่งแยะพอควร)และขาซิ่ง แดนไกล ที่นานๆจะมาร่วมที

อิอิ

19. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    เสี่ยหนึ่งลงทุนสร้างเองเลยหรือ อิอิ

20. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    เอาอีกแร้ววววว ไผ่

ไม่ได้ สร้างเองคร๊าบบไผ่ อิอิ

21. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    ตังจะแหลก ข้าวยังไม่มีเลย

จะเอาที่ไหนไปสร้าง 55555555555555+

พี่กร เปลี่ยนชื่อ ให้ เอ ซะงั้น เอ ไม่ใช่ เอ๋ 555555+

คอยติดตามตอนต่อไป

เด๋วถ้ามีรูปจะมาอัพเดทให้ดูละกันนะ

22. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    เป็นอีกหนึ่งทางเลือก อิอิ

แจ่มเลย

23. KOB DRAGONEYE

KOB DRAGONEYE New Member Member

113
    0
    0
    ที่ไหนผมก็ไปครับ

ยิ่งมีเหล้า ยิ่งต้องไปครับ อิอิ

24. jack up

jack up New Member Member

42
    0
    0
    รอชมครับ
    แจ่มเลย

25. CHOWER!!

CHOWER!! New Member Member

275
    0
    0
    5555

26. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    ยังไปเหมือนเดิมคับ

27. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    รอชมและให้กำลังใจคร้าบ.....................+++++

28. รออัพเดทรูปครับพี่1

29. hypertruck

hypertruck New Member Racer

156
    1
    0
    รอชมครับ.... หนับหนุน

30. aofja

aofja New Member Member

34
    1
    0
    รอชมเหมือนกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้