NVเราๆใส่หน้า LUCINOได้ไหม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย pickky, 8 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pickky

pickky New Member Member

72
    0
    0
    ตอนนี้สนใจอยากเปลี่ยนหน้ารถครับ ไปเจอหน้าNISSAN SUNNY LUCINO ก็เลยคิดว่ามันใส่กันได้ไหมครับ แล้วในคลับ มีคนไหมใส่บ้างครับ ผมใช้NVกระบะแค็ปเล็ก

2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ถ้าชุดไฟหน้า สงสัยแปลงเยอะครับ ไฟมุมแปลง ไฟหน้าไม่เท่าไหร่ กระจังแปลงแน่นอน ครับ

เคยเห็นแต่เอากันชนมาใส่ครับ แต่ต้องแปลงย่นหน้า ย่นซุ้ม ครับ

รายละเอียดรอเจ้าของที่แปลงแล้วมาแถลงอีกทีครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:22:57 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:22:47 ----------

ถ้าชุดไฟหน้า สงสัยแปลงเยอะครับ ไฟมุมแปลง ไฟหน้าไม่เท่าไหร่ กระจังแปลงแน่นอน ครับ

เคยเห็นแต่เอากันชนมาใส่ครับ แต่ต้องแปลงย่นหน้า ย่นซุ้ม ครับ

รายละเอียดรอเจ้าของที่แปลงแล้วมาแถลงอีกทีครับ

3. pickky

72
    0
    0
    ถ้าแปลงเยอะ คงต้องหาหน้าตัดตัวอื่นแล้วมั่งครับ พี่ๆพื่อนๆช่วยแนะนำให้หน่อยครับ อยากแปลงร่าง
    สิ้นเดือนว่าจะไปใส่ดีสหลังซะก่อน แล้วหน้าค่อยตามมาครับ

4. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    ไม่สนใจหน้าวิงโรดนอกเหรอครับ ไม่ต้องแปลงไรมากเลย

5. pickky

72
    0
    0
    มีรูปไมครับ ใช้งบเท่าไรครับ

6. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0

ลองปรึกษาคุณเบิ้มเลยครับ รูปพวกนี้ก็เอาของคุณเบิ้มมาให้ดูแหละ หรือไม่ก็เข้าไปในนี้เลย
    http://racingweb.net/forums/showthr...%C3%D1%BA-%E0%BB%D4%B4%B5%D9%E9-update-2-6-53

7. sakunpannawors

sakunpannawors New Member Member

206
    0
    0
    ถูกต้องนะครับ
    ป๋าเค้ามีทุกส่วนของเอ็นวีน้อยๆ

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อิอิ ขอบคุงครับ

9. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ยังไม่มีโอกาสเข้าไปหาพี่เบิ้มเลยอะ ผ่านบ่อยๆอยู่แถวบางใหญ่

10. Terd-nv

Terd-nv New Member Member

45
    1
    0
    ตอนนนี้ผมใส่อยู่ ก็แปลงเยอะครับย่นความยาว เสริมซุ้ม เปลี่ยนคานเหล็ก แต่ใส่แล้วก็ภูมิใจครับ ไม่เหมือนใครดี

11. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    อิอิ ตัวจริงเสียงจริงมาแล้วคร๊าบบบบบบบ

12. หล่อเหมือนกันนะเนี๊ยะ

13. NV_FC

NV_FC New Member Member

31
    0
    0
    สวย ดีนะคับ

14. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้