น้องใหม่รบกวนสอบถามอู่ซ่อมรถในระยองค่ะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อชิรญา งามตา, 2 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามอู่ซ่อมรถในระยองด้วยค่ะ พอดีรถเหมือนจะมีปัญหา เลยอยากรู้จักร้านซ่อมไว้บ้าง
    ค่ะ ช่วยหนูหน่อยนะ

1. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    เอ้า...คุณบอล..สมาชิกระยองช่วยหน่อย :)

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แหม........ถ้าไกล้บ้านผมหน่อยไม่ได้ แฮ่ม

3. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ระยองต้องรอคุณบอลคับ แถวระยะเขาเรียก ป้าบอล คับ อิอิ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    อยากย้ายไปอยู่ระยองและอิอิอิ

5. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    อิอิสงสัยจะมีคนอยากตอบกันเพียบฮ่าๆๆ

6. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ระยองฮิ....

7. :D.........อยู่แถวไหนอ่ะครับ.....ถ้าในตัวเมืองเลยเนี่ยะ...คงต้องรอสมาชิกในเมืองมาตอบรายละเอียดนะครับ....ผมอยู่แถวปลวกแดงอ่ะครับ....ไว้มีทติ้งแล้วเจอกันนะครับ....

8. :D........รอพี่นกหรือคุณอั้มอ่ะครับ.....แปบนึงนะ...อิอิ...ง

:D......มาเลยครับป๋า.....เด๋วจัดที่พักใกล้บ้านน้องเค้าเลย...อิอิ....:D

9. singcoohteam

5,303
    108
    0
    อุ้ย.................เอางั้นเหรอ
    เดี๋ยวไปจิงจิงๆน้า555

10. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    อยากอยู่ระยองครับ.......อิอิ

11. มิตติ้งเจอกัน เหรอ ค่ะ ไม่รู้จะไปได้มั้ย นะ แต่ ก็จะพยายาม ไปให้ได้ จ้า

12. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    อยากเจอจังเลย..อิอิ
    น่ารักนะครับ.......555+

13. อ๋อ ลืมบอก ไป อยู่ หนองละลอก อ่ะค่ะในบ้านค่าย (ชื่อเก๋ค่ะ)

14. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อิอิ ถ้าเพชรบูรณ์โทรหาผมได้ครับเต็มที่เต็มใจให้บริการครับ

15. BOSSAPP

BOSSAPP New Member Member

179
    1
    0
    รถผมเมื่อก่อนก็ขับอยู่บ้านค่าย เจ้าของเก่าเอาไปแค่ซ่อมประตูยังซ่อมไม่ขาดเลยผมต้องเอาไปซ่อมเอง ทำไมไม่ขับมาในตัวเมืองระยองอ่ะครับน่าจะมีอู่มาตรฐานเยอะนะครับ ก็ไม่ไกลกันมากเลย แนะได้แค่นี้ครับ เพราะบ้านไม่ได้อยู่ในตัวเมือง อยู่แกลงครับ

16. ขอบคุณมากค่ะ พี่ Bossapp เก๋ก็ว่าน่าจะไปในตัวเมือง ค่ะ แถวบ้านไม่ค่อยกล้าซ่อม กลัวโดนโกงและก็ซ่อมไม่ดีค่ะ

17. BOSSAPP

179
    1
    0
    แต่ถ้าให้แนะนำก็บอกไม่ถูกนะครับว่าอู่ใหนดี เพราะไม่ได้อยู่แถวนั้นด้วย วันใหนผมกลับบ้านให้ผมพาไปช่วยเลือกอู่มั๊ยครับ อิอิ

18. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    อยู่ปลวกแดง ก็ไม่รู้จักร้านครับ
    นึกออก แต่ใน ชลบุรี
    ถาม คุณ บอล ทุ๊กกกที

:)

19. killerman_47

412
    2
    0
    งานนี้คุณบอลต้องแนะนำน้องเค้าแล้วหละครับ..อิอิ

20. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ผมว่าแล้วกระทู้มี "ค่ะ" มาทีไร HOT ทุกที.......................:D:D:D

กว่าจะถึงวันจันทร์ สงสัยมีไปหน้าสองแล้วม๊างงงงง

เก๋ ครับ แจ้งอาการด้วยครับ พี่ๆน้องๆจะได้เข้ามาตอบ อู่,ร้าน ได้ถูกครับ

21. สงสัย ต้องซ่อมหลาย อย่างค่ะ พี่
    1. เกจน้ำมันไม่ขึ้น
    2. ไมล์วัดรอบไม่ขึ้น
    3. เปิดแอร์เบาดับ เครื่องกระตุก ตามแยกไฟแดง ทำให้อาย ผ่อนไม่ได้เลย จะพุ่งอย่างเดียว
    4. เวลาเลี้ยวสุดๆ ข้างซ้าย ดัง กี๊กๆ
    5. ไม่มีตังค์เติมน้ำมัน ค่ะ อิอิอิ

22. payayam

702
    13
    0
    ลองดูคับ
    ข้อ 1-2 ร้านไดนาโม น่าจะทำได้
    ข้อ 3 ให้ช่างเขาตั้งรอบเดินเบาเครื่องให้ใหม่น่าจะหาย
    ข้อ 4 ถ้าเป็นเพลาคับ เชียงกง บางพลี ก.ม.12 คู่ละ 2800 เปลียนให้เลยรับประกันอีก 6 เดือนโทรถามก่อนนะคับ 087-999-5938 เจ้เบญhttp://images.google.co.th/imgres?im...=th&um=1
    ข้อ 5 สำคัญมาก เป็นหนักเลยผมอะ (เติ่มแต่แก๊สถูกกว่าเยอะ) อิอิ
    ยังไงรอผู้รู้หลานๆท่านมาตอบอีกคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ตุลาคม 2009
  23. BOSSAPP

179
    1
    0
    ข้อ 1 ข้อ 2 ขอผ่านครับ
    ข้อ 3 ให้เขาตั้งเดินเครื่องใหม่ น่าจะเดินเบาไปหน่อยอ่ะครับ อันนี้ไม่ยากอู่ใหน ๆ ก็ได้ครับ
    ข้อ 4 น่าจะเพลาขับหน้าอ่ะครับ เปลี่ยน ก็ ประมาณ 4,000 อันนี้ต้องเลือกอู่หน่อยนะครับเน้นอู่ที่รับทำช่วงล่าง ครับ
    ส่วนข้อ 5 อยากจะช่วยใจจะขาด แต่ก็โดนปัญหานี้เหมือนกัน อู่ใหนรับมั่งเนี่ย :cry:

24. โห...เข้ามาเมื่อเช้ายังไม่เยอะขนาดนี้เลยนะ..ตกเย็นเพียบเลยอ่ะ....อิอิ....เห็นด้วยกะพี่ x สงสัยแปบเดียว 2 หน้าแน่เยยยย....

จากอาการที่บอกมา...ตามคุณยุ่น กับคุณ BOSSAPP เลยครับ...ซึ่งอู่ธรรมดาแถวบ้านค่ายก้อน่าจะทำได้นะครับ...

แต่ถ้าเรื่องเพลาขับ....ผมเห็นด้วยกับคุณยุ่น(payayam)ครับ...เรื่องอู่ในระยองเด๋วโทรถามพี่นกให้ครับ.....

25. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    เรทติ้งดีมากมายครับพี่เก๋อิอิ ผมบอกแล้ววิธีนี้เวิค55+

26. payayam

702
    13
    0
    คึกครื้น คับ นานๆจะมีสาวๆเข้ามา อิอิ

27. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ไม่ได้เข้ามาดูวันเดียวทำไม HOT ถึงเพียงนี้

28. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  29. BOSSAPP

179
    1
    0
    คุณเก๋นี่ขับเอ็นวีสีแดงป่าวครับ เพราะบ้านค่ายมีไม่กี่คัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้