ที่ยึดวิทยุ 1din ของกรอบแอร์ type R หาซื้อได้ที่ไหนคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pop360, 19 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop360

pop360 New Member Member

18
    0
    0
    ช่วยที่นะคับตอนนี้ใส่วิทยุแล้วมันไม่มีขายึดคับ

2. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ปกติวิทยุ 1 din มันจัมีเสื้อของวิทยุมาด้วยนะ ถ้าไม่มีมาก็ไปหาตามร้านติดเครื่องเสียงรถยนต์ หลังจากนั้นนำเสื้อของวิทยุใส่ไปในช่องแล้วพับตัวเสื้อเขาจะผ่ามาไว้ให้อยู่แล้วมีหลายเหลี่ยมเลือกเอาว่าตรงไหนที่พอดีแล้วกดให้มันพับไปมันจะเป็นการล็อคเสื้อวิทยุให้ติดกับหน้ากากแอร์แล้วค่อยใส่วิทยุเข้าไปถ้าเป็นเสื้อตรงรุ่นจะมีเสียงดังแก๊กเบาๆนั่นคือตัววิทยุกับเสื้อล็อคกันแล้วจะดึงวิทยุไม่ออก ทีนี้เวลาถอดวิทยุก็จะมีเหล็กปลดล็อคมีมาในชุดอยู่แล้วเป็นเกล็กแบนๆมีตุ่มสำหรับปลดล็อคตรงปลายเสียบเข้าไปด้านข้างมันจะมีช่องอยู่แล้วซึ่งมันจะเข้าไปดันเขี้ยวล็อคให้ถ่างออกแล้วเราก็ด฿งมันออกมาวิทยุจะตามออกมาด้วย ถ้าไม่อกกก็ขยับเหล็กให้ถ่างออกอีกหน่อยบางทีมันก็ไม่พอดี ไม่ยากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 สิงหาคม 2009
  3. pop360

18
    0
    0
    ที่กรอบแอร์ผมมันไม่มีบ่าออกมารับเลยนะคับ ผมเห็นคันที่เป็นกรอบแอร์เดิมๆมันจะมีบ่าสีดำยืนออกมาเพื่อที่จะได้เอา เสื้อวิทยุ ที่บอกไปล็อคไว้อ่าคับ

4. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    งานเข้าแล้วไง...ยังงี้ไม่รู้แล้วอ่ะครับ...รอท่านอื่นละกัน

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    กรอบแอร์ที่ได้มาน่าจะเป็นแบบ Built-in วิทยุในตัวเหมือนอย่างกรอบแอร์ออโต้ปุ่มเดียวครับ ดังนั้นจะต้องหากรอบหรือว่า kit ที่เป็ accessory มาครับ แต่ท่าทางจะหายาก อาจจต้องให้ร้านไฟเบอร์หรือร้านเครื่องเสียงรถยนต์หล่อขึ้นใหม่

รายละเอียดเพิ่มเติมดูได้ที่ Document ด้านล่างครับ น่าจะเข้าใจง่ายกว่า

http://www.installdr.com/InstallDocs/Honda/PDF/466013.pdf

6. pop360

18
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนที่ช่วยแนะนำครับ

7. EK0785

EK0785 New Member Member

77
    5
    0
    กรอบแอร์ของเดิมจะมีที่ยึดวิทยุ อยู่ด้านหลังอีกตัวนะครับ มันจะยึดกับตูดวิทยุ แล้วก็จะยึดกับขาเหล็กด้านล่าง ใช้น๊อตเบอร์ 8 สองตัวอ่ะคับ ใช้ของเก่าที่ติดมากับรถอ่ะคับ มี แต่ถ้าไม่มีจริงๆ ต้องดัดแปลงแล้วล่ะคับ

8. pop360

18
    0
    0
    ใช้ได้เรียบร้อยคับ หาตัวเสื้อวิทยุมาใส่ แต่ก็ยังไม่แน่นเท่าไหร่ เหมือนมันไม่มีอะไรล็อคข้างหลัง แต่ก็ไม่เป็นไรคับ

ขอบคุณทุกๆคนที่ช่วยแนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้