ใครพอมีร้านแนะนำ flush ถ่ายน้ำมันเกียร์ออโต้บ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Emporio, 24 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ขอราคาไม่แพงมาก และฝีมือดี วิ่งมา 2 แสนแล้วว่าจะทำซักครั้งน่าจะดี

CassyBank ถูกใจสิ่งนี้
  2. GT_911

GT_911 New Member Member

90
    5
    0
    มีครับ อู 99 การาจ

ผมชื่อวิวนะครับ ไปไม่ถูกโทรมาถามได้ครับทาง

081-4269416

ถ.เกตรนวมิน เสา 184 ฝั่งขาออก

เลยร้าน YES มา 50 m

ผมก็พึ่งไปล้างมาครับ

ลองผลงานที่ได้ครับ หลายๆCLUB มาล้างเกียร์ที่นี้กับเป็นประจำ

3. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    ก็บอกแล้ว..อยากได้ถูกๆ...ทำเองเหอะ 555+

:D:D:D

4. GT_911

GT_911 New Member Member

90
    5
    0
    สภาพ นมก.ของลูปค้า
    สีดำมาก เมื่อเทียบกับของใหม่สีแดงแจ๋
    ตอนนี้ นมก T-IV หมด
    ดูสภาพน้ำมันก่อนนะครับ

แผนที่อู่

5. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    เท่าไหร่เหรอครับค่าบริการ

6. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เมื่อเช้าโทรไปถามรายละเอียดมาแล้ว
    ค่าบริการ 800 + ค่าน้ำมันเกียร์แล้วแต่ว่าจะต้องใช้กี่ลิตรเริ่มต้นประมาณ 11 - 12 ลิตร
    สามารถซื้อน้ำมันเกียร์ไปเองได้ เมื่อกี้เพิ่งออกไปซื้อของคาลเท็กซ์เหมือนกัน แกลลอน 5 ลิตร เลยซื้อไป 3 แกลลอน
    ใช้ไม่หมดก็เอาไว้ถ่ายน้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์ได้ รถส่วนมากเกียร์ ออโต้กับน้ำมันพาวเวอร์ใช้เบอร์เดียวกัน

ตอนแรกว่าจะเข้าไปทำตอนพักเที่ยง แต่งานเข้าซะก่อน คงได้ไปวันหลังแล้วแหละ
    สำหรับราคาถือว่ากลางๆครับ ถ้าแนะนำกันว่าทำที่นี่ดีก็ OK ราคาไม่แพงเว่อร์
    เคยถามบางที่คิด 3000 - 3500 รวมน้ำมันเกียร์ 10 - 11 ลิตร ใช้น้ำมันเกียร์เกรดไหนก็ไม่รู้
    บางที่เคยอ่านเจอว่าทำกันแถวๆ 1700 - 1800 รวมน้ำมันเกียร์

ดีตรงที่เค้าเปิดโอกาสให้เราหาน้ำมันเกียร์ไปเองได้นี่แหละครับ ขอบคุณสำหรับร้านแนะนำอีกครั้ง

7. Emporio

377
    35
    28
    ไปทำมาแล้วนะ ผลก็รู้สึกได้ถึงความนิ่มนวลในการเปลี่ยนเกียร์ อัตราเร่งลื่นขึ้นนิดๆไม่ถึงกับผิดหูผิดตาแต่ก็รู้สึกได้
    เจ้าของอัธยาศัยดีครับ ช่างในร้านก็อธิบายหลักการทำงานของเครื่องให้ฟังโดยละเอียดทุกขั้นตอน

รถผมใช้ไป 10 ลิตร เพราะพอหมดแกลอนที่สองน้ำมันเกียร์มันก็ใสปิ๊งแล้ว สรุปแล้วก็เลยหมดไป 2 พันนิดๆ
    ถือว่า OK ถ้าได้ไปเห็นน้ำมันเกียร์ที่ถูกไล่ออกมาจากระบบ ซึ่งการถ่ายที่ตูดแคร้งสามารถถ่ายออกมาได้ไม่ถึงครึ่ง
    รถผมถ้าถ่ายตูดแคร้งจะมีปริมาตร 1.5 ลิตร แต่ถ้าไล่ออกมาจากระบบทั้งหมดจะได้ประมาณ 3 ลิตรกว่าๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้