ยามที่เราจะไปสนุกครบรอบกันแต่มีคนที่ยังนึกถึงเราอยู่

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย nonghin_2, 20 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    อ่านดูว่าสิ่งที่เราทำได้ผลไหม

2. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    ลูกหินก็เขียนกลับไปหาน้องเค้าสิจ๊ะ.....ว่าแต่น้องเค้าจะอ่านลายมือลูกหินออกมะอ่ะ :confused::confused:

สงสัยเค้าคงรอให้ไปรับมาเที่ยวDream World แน่เลยอ่ะ:sad::sad:

สงสัยต้องจัดทริปดรีมเวิล์ดอีกทริปแล้วล่ะเนี่ย..... :D:D

คนอื่นว่าไง สนมั๊ยคะ .... ถ้าไม่สนไม่เปนไร เด๋วปิ๊กลุยเอง อิอิอิ:rolleyes::rolleyes:

3. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    เป็นกิจกรรมที่ดีครับ.......หนับหนุนๆๆๆๆๆๆ

4. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    โอว์ซึ้งใจมากๆเลย......เราลืมเค้าแต่เค้ายังไม่ลืมเราเลยเนาะ

ถ้าว่างร่วมทริบด้วยแน่นอนคับ

5. pukpick

615
    0
    0
    เตรียมตัวไว้ กลางเดือนกันยายน ไม่ก็ต้นเดือนตุลาคม Trip ..Dream World

จะกลับไปเปนเด็กอีกครั้ง.....

จะไม่มียาย ป้า อารายทั้งนั้น 5555555555 มีแต่เด็กๆๆกะวัยรุ่น อิอิอิอิ

6. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    สน จัดคร้าบไป จะได้พาเด็ก(ยาย)ที่บ้านไปเที่ยวด้วย :D :D :D

7. อ่านแล้วน้ำตาซึมเลยอะ .... เขาก็ยังดีนะไม่ลืมพวกเราเลยอะ ซึ้งใจสุดๆ T.T

8. nonghin_2

526
    4
    0
    ผมอยากจะบอกว่าผมคิดจะไปทุกปีแหล่แต่ว่าของต้องพร้อมเช่นเครื่องอุปโภค-บริโภคเราไปแค่เอาของ
    เล็กๆน้อยๆที่เราไม่ใช้ไปให้ทุกคนที่นั้นเค้าก็พร้อมที่จะรับอยู่แล้วแหล่ะ
    ทำแล้วเห็นผลก็ทำไปเถอะ บุญส่วนบุญ ทำกุศลช่วยคนที่เค้าด้อยกว่าก็ทำเถอะผลบุญจะกลับมาสู่
    พี่น้องเอง แล้วทุกปีผมอยากจะไปบริจาคของใช้ เครื่องเรียนของเด็กๆเพราะของพวกนี้ใช้แล้วก็ต้อง
    หมดไปนะครับ

9. Eve^_^Sweet

Eve^_^Sweet New Member Member

48
    0
    0
    แน่ะ..แน่ะ จะพายายที่ไหนไปเหรอจ๊ะ พาน้องไปบ้างสิ
    เดี๋ยวนี้อาราย อารายก้อพาแต่ยายไป
    งอนแล้วนะ :D:D:D:D:D

10. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ซึ้งมากเลยครับ พวกเราก็ต้องดีใจนะที่ยังมีคนคิดถึงเราอยู่ ... ยังไงก็ฝากลูกหินตอบจดหมายเค้าด้วยล่ะกันนะ จะได้มีกำลังใจก้าวเดินต่อไปในวันข้างหน้า ............ สงสัยเดือนนี้จะได้ไปดรีมเวอร์หลายรอบแน่เลยเรา เพราะที่ทำงานก็จะไปเที่ยวกันต้นเดือนกันยายนนี้เหมือนกัน อิอิ เอ้า !!!! จัดไป

11. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:

พาไปด้วยแหละ ทั้งยาย ทั้งพี่ ป้า น้า อา และน้อง

:D :D :D :D :D :D :D :D :D

12. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    นี่แหล่ะความดีของ RT Club

ดีใจที่ยังมีคนที่คิดถึงพวกเราที่ไปช่วยเขาไว้นิดหน่อย เพราะฉนั้น แล้วเราต้องคิดถึงคนข้างหลังเราด้วยทุกครั้งที่จะทำอะไรสักอย่างนึง...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 สิงหาคม 2009
  13. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    อัพกระทู้ความดีที่น่าจดจำขึ้นมา อิอิ

ปล. ทำดีก็ดูดี ....โย่วๆๆ

14. nonghin_2

526
    4
    0
    เมื่อคืนนี้ผมได้โทรไปหาพี่สมปองเค้า พี่เค้าบอกว่าสบายดี ผมก็เลยบอกพี่ไปว่าเดี๋ยว
    ผมจะพาน้องๆมาเที่ยวกรุงเทพ ฯ ยังไงเนี่ยเรื่องการพาน้องมากรุงเทพฯ
    ผมว่าจะไม่เป็นการสิ้นเปลืองคือ
    1. มีทีมขับรถไปรับน้องเช้าวันเสาร์แล้วพามาเที่ยวดรีมเวลิด์
    2. พักที่บ้านใคร 1 วัน
    3. เช้าวันอาทิตย์พาน้องเดินเที่ยวห้าง (อาจจะเดินอย่างเดียว) บ่ายๆก็มีทีมส่งกลับ
    ปล.เรื่องที่อาจจะต้องรบกวนแล้วอาจจะขอแรงคือ ปัจจัยในการทำกุศลครั้งนี้,รถและทีมที่รับส่ง,ที่พัก
    หวังว่าคงไม่ลำบากเกินไปนะครับชาวคลับRTทุกคน
    โปรเจ็คอาจจะไม่มีก็ได้นะครับแล้วแต่

15. จะลองหาของมาช้วยสมทบดูนะพี่หิน *0*

16. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ผมว่าถ้าค้างจะไม่ค่อยสะดวกนะพี่....วันเดียวจบเลยดีกว่า
    เช่ารถตู้เลย1วันไปกลับ2เที่ยว
    แล้วก็ให้ใครไปกับรถตู้ไปรับน้องมาส่วนที่เหลือก็มาสมทบที่ดรีมเวอรืและก็ช่วยออกตังค่ารถตู้+น้ำมันจะพอไหมเนี่ย

17. nonghin_2

526
    4
    0
    ลองดูได้แล้วเดี๋ยวมาวางแพลนกันอีกที คนอื่นคิดว่าไงกัน

18. ตามใจเลยเพ่ ตามน้ำผมอะ *0*

19. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    ที่พักไม่สะดวกอ่ะ วันเดียวจบดีกว่าคร้าบ

เอารถในคลับไปรับ ดีกว่าเสียตังค์ค่ารถตู้นะ เสียแต่ค่าน้ำมันให้รถในคลับ

รถรับช่วงเช้า 1 คัน ไปรับ และช่วงเย็น ไปส่ง 1 อีกคัน น่าจะดีนะ

อีก 1 ความคิดเห็น :D

20. อืม ความคิดดี สังคมดี รีเจนซี่ บรั่นดีไทย *0* โห่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

21. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เห็นด้วยครับที่ว่าไม่ค้างคืนจะสะดวกกว่า พาน้องไปเที่ยวดรีมเวอร์เช้าแล้วเย็นส่งกลับบ้าน เรื่องรถไปรับน้องๆ ก็แล้วแต่สะดวกกันครับว่าใครจะไป แล้วมาแชร์ค่าใช้จ่ายกันเอา ไว้คุยกันอีกทีวันครบรอบ 5 ปีดีกว่า จะได้ข้อสรุปกันครับ

ปล.ต้องขอบคุณหินที่ช่วยจัดการสานต่อความฝันให้น้องๆ สู้ๆๆ

22. pukpick

615
    0
    0
    เมื่อวานพี่สมปองก็โทรมาถามสารทุกข์สุขดิบค่ะ
    ก็เลยคุยยๆๆๆ พี่เค้าบอกว่าคิดถึงทุกๆๆคนเลย

ปิ๊กก็เลยบอกพี่เค้าไปคร่าวๆๆว่าเดี๋ยวประมาณเดือนหน้าอาจจะเข้าไปรับน้องเข้ามาเที่ยวกรุงเทพ

พี่สมปองเลยบอกว่า น้องๆๆเค้าไม่อยากเข้ามาแล้วอ่ะ เพราะเคยเข้ามาเที่ยวกรุงเทพแล้วครั้งนึง
    เมื่อเร็วๆๆที่ผ่านมา กลับบ้านไปเป็นไข้1อาทิตย์เลย (เจ้าแตงโมบอกว่า แพ้อากาศกรุงเทพ)
    เลยบอกว่าอยากให้พวกพี่ๆๆไปเที่ยวที่โน่นมากกว่า ยังแอบบอกมาว่าตอนนี้น้ำตกกำลังสวย
    อยากให้พวกพี่ๆๆมาเที่ยวน้ำตกที่นี่แล้วเดี๋ยวแตงโมจะพาเที่ยวเอง

ปิ๊กก็เลยบอกไปว่าแล้วเดี๋ยวปิ๊กจะลองคุยกับพวกเพื่อนๆๆๆอีกทีแล้วเดี๋ยวจะหาวันเวลาที่ว่างตรงกัน
    แล้วจะโทรไปบอกน้องๆๆอีกทีค่ะ

23. อืม ดีๆปิ๊ก

น้าอ๊อดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด จุฟจุฟ *0*

24. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    รับทราบครับ...................:)

25. น้ำตก น้ำตก ..... แช่เบียร์เย็นๆ นอนแช่น้ำ โห่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ความสุขเหลือหลายยยยยยยยยยยยยย *0*

26. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    :D:D:Dตลอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
    :D:D:D

27. เอาน่านิดนึง ความสุขเล็กๆน้อย :D:D:D

28. golf the zeed

3,808
    7
    38

สงสัยอยากกลับไปเป็นเด็กใช่ป่ะน้า :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้