ถามเรื่องครัชซิ่ง ใส่ไทรทั่นครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย wut., 21 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    ระหว่างครัช ORC แผ่นเดียว กับ หวี 3S แปลงใส่ฟลายวีลไทรทั่นตัวเตี้ย ม้าไม่เกิน 200 ตัว อย่างไหนดีและคุ้มค่ากว่ากันครับ (เห็นช่างบอกว่า พวกครัชซิ่งที่ใช้ในรถเบนซิน เอามาแปลงใส่รถกระบะดีเซล จะจับไม่ค่อยอยู่ เพราะแรงบิดต่างกันมาก จริงหรือป่าวครับ)

2. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ก็มีส่วนครับผม

3. aj_tactics

aj_tactics New Member Member

226
    0
    0
    อันนี้สงสัยจะต้องรอผู้รู้มาตอบอีกยาวคับ

4. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    รอผู้รู้มาตอบครับ แต่ผมเห็นเขาก็เอาครัชพวก nismo os มาแปลงกันเยอะนะ

5. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    ผมจะเอา orc 1 แผ่นมาทำ ช่างบอกว่าไม่ค่อยอยู่เลยชะงักเลย และอีกอย่างเบ็ดเสร็จแล้วประมาณ 1 หมื่น กลัวว่าจะไม่คุ้มที่ลองทำ ใครใช้อยู่ขอความเห็นด้วยครับ

6. aon@pdt

aon@pdt New Member Member

52
    0
    0
    ผมเคยใช้ 3s gte คัฟ จับอยู่ดีคัฟแต่ต้องดัดแปลงตัวกดจานครัช หรือเปลี่ยนปั๊มครัชช่วยไม่งั้นแข็งมากเครื่อง4d56 โบTD05H 18Gคัฟ ปั๊ม11 ออกตัวแรงดีมากเลยแต่มันเจอปัญหาระยะยาวสิ คือใช้ประมาณ30000 โล บู๊ดกลางมันสึกมากคัฟ ไม่รู้เกิดจากความห่างมากไเปล่า ก็เลยมาเล่าให้ฟังคัฟจะได้ช่วยกัน หน่อยใช่ครัชแบบไหนกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้