ร้านพ่นโคมดำ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย BIGBOSS_ANNY, 14 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BIGBOSS_ANNY

BIGBOSS_ANNY New Member Member

125
    0
    0
    มีใครพอจะรู้จักบ้างคับ แถวสมุทรปราการ หรือระแวกใกล้ๆแถวนี้อ่ะคับ

ช่วยแนะนำทีคับ ขอบคุณคับ!!!

2. TRAEH

TRAEH New Member Member

52
    0
    0
    ผม รู้จัก คับ แต่ ว่าอยู่ แถวสนามบินน้ำอะคับ

งานดี คับ คู่ละ 800 :D:D

3. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    งานเทพๆที่อยากให้ลองครับ ฟลุ๊ค แกะดำ
    http://www.civicesgroup.com/forum/topic6684

อยู่แถวถนนกิ่งแก้ว ลาดกระบัง

โคมดำ ล้างโคม ซีลเนียนๆ ตั้งไฟ
    บอกว่าเอารมดำ แบบนี้นะ สวยมากๆของดี ที่อยากบอกต่อ
    บ้านผมอยู่ปิ่นเกล้ายังขับไปทำเลย
    ถ้าสนใจทำจริงๆลองโทรไปคุยได้ครับ

4. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    แลกกันได้นะครับ..................................ตัวปี Lev สนใจโทรมาได้ 084-9246914 อยู่ตากอากาศบางปู

5. BIGBOSS_ANNY

BIGBOSS_ANNY New Member Member

125
    0
    0

พอดีผมจะเอาไปแก้ อ่ะคับมันดำอยู่แล้ว อยากจะทำเป็นดำมุมส้ม แล้วล้างโคมใหม่ให้ใสๆหน่อย มันหมองแล้ว ยังไงก๊อขอบคุณคับพี่

6. BIGBOSS_ANNY

125
    0
    0
    ขอบคุณคับ!!

---------- Post added at 10:01:16 ---------- Previous post was at 10:00:51 ----------

ขอบคุณคับ!!

7. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ต้องคุณ ฟลุ๊ค เลยครับ ลาดกระบัง 26 เนียนใสแน่ครับ
    ผมก็กะว่าจะล้างอิกเหมือนกัน

8. BIGBOSS_ANNY

125
    0
    0
    ขอบคุณคับ ใกล้บ้านดีเดี๋ยวจัดเลย!!!

9. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    เสร็จแล้วช่วยลงรูปด้วยนะครับ.................Before and After

10. BIGBOSS_ANNY

125
    0
    0
    รับทราบคับ!!! :D:D:D

11. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    รอชม อิอิ จะได้เอาไปทำบ้าง รถ สีเดียวกันเลย คับ

12. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    อย่าว่ากันนะครับ ผมว่าโคมดำมุมส้มมันดูแล้วเบื่อง่ายอ่ะ ผมถอดไปละ :p

ถ้าจะทำจริงทำเป็นสีสโมก รมดำ เหมือนของโคม Type R แบบรูปข้างบนอ่ะครับ สวยกว่ามุมส้มนะ ดูยังไงก็ไม่เบื่อ :)

13. BIGBOSS_ANNY

125
    0
    0
    รับทราบคร้าบ!!! :D:D:D

14. BIGBOSS_ANNY

125
    0
    0
    อ่ะจัดให้คร้าบบ!!! ตามนั้นเลย :D:D:D

15. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ เลยถือโอกาสเอาผลงานมาให้ดูกัน นะครับ
    ไม่ว่ากันนะครับ ต้องขอบคุณที่ไว้วางใจกันนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤศจิกายน 2009
  16. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    เห็นรูปแร้วอยากทำบ้างจังเลย แถวไหนอะคับเนี้ย - -

17. BIGBOSS_ANNY

125
    0
    0
    โอ้ว!!! *0*

เดี๋ยวเดือนหน้าผมไปหาคับ :D:D:D

18. adam12

adam12 New Member Member

174
    0
    0
    หาโคมดำ 98 ด่วนนะคับ

กรุณาติดต่อกลับ

079994432
    [email protected]

19. fluke_darklamp

288
    3
    18
    อ่ะ นี่เลยครับเป็นประโยชน์ ในการตัดสินใจ ในรูปนี้ผมทำเองทั้งหมดเลย ไฟท้ายมีปัญหาก็ล้างได้ครับ
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

20. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ถูกใจไฟท้ายดูดีขึ้นเยอะ สนๆ

21. fluke_darklamp

288
    3
    18
    นี่เลยครับ ลองดูรูปอีก สนใจโทร 084-074-9259 089-040-1639 ฟลุ๊คครับ
    เปรียบเทียบโคมแท้ กับงานที่ผมทำไปครับ
    ส่วนคันนี้ งานของผมครับ (งานพ่น)
    แล้วนี่ก็ไฟท้าย ที่เอามาทำใหม่เนื่องจากมันลอก (tail lamp)

22. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ลองดูนะครับ

23. game007

game007 Legend (R.I.P.)

180
    1
    0
    งามครับ น่าสนใจ

24. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ขอบคุณครับผม ...............

25. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    งั้นถามหน่อยนะคับพี่ฟลุ๊ค โคมเป๊ปมานเหลืองอ่ะคับ ไปถามคาแคว่าขัดได้ไหมเค้าบอกว่าขัดแล้วเด๋วแปปเดียวมันก็เหลืองอีก
    งี้ต้องทำไงอ่ะคับ เป็นโคมไท้อาอ่ะคับ ต้องสับกระจกหรือว่ายังไงอ่ะคับ หรือว่าขัดจนไม่ไหวค่อยเปลี่ยนดีกว่ากันอ่ะคับ
    ขอบคุณคร้าบบบบ

26. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ตอบที่ถามมานะครับ
    มีวิธีแก้ แต่ไม่อยากให้แก้ครับ สับเลนส์ เลยดีกว่า ถ้าโคมแท้ ลงทุนกับมันหน่อยนะครับเบิกโคมใหม่ชุดนึง แล้วสับเอา inner type-r มาใช้แล้วถอดหมวกออก แค่นี้ก็เลิกยุ่งเรื่องไฟหน้าไปอีก สัก 4-5 ปีแล้วครับ
    อีกอย่างนึง ประหยัดกว่า คือหาซื้อโคมมือ สองสภาพดี มาสลับ ของ อันนี้ประหยัดว่า หน่อย
    ที่ประหยัดที่สุดคือเอาโคมเดิมมาขัด ให้ดีๆ เลย แล้วเคลือบ แลคเกอร์ ใสเข้าไป ก็พอจะยืดอายุการใช้งานได้ดีกว่า ขัดอย่างเดียว
    สงสัย อะไรเพิ่มเติม โทรมาคุยกันนครับ 084-074-9259 089-040-1639 ฟลุ๊คครับ
    ขอบคุณทุกคำถาม ผมว่ามีประโยชน์ กับพี่ น้อง ใน ek ไม่มากก็น้อยนะครับ

27. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    ขอบคุณมากคับพี่

28. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ไม่เปนไร ........ครับ

29. fluke_darklamp

288
    3
    18
    จิงไหมที่เค้าว่ากันว่า ek ไปอยู่ใน we love civic กันเยอะ อ่ะ

30. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    ขอถามอีกหน่อยคับ แล้วถ้าโคมด้านนอกลอกอ่ะคับคือประมานว่ารถจอดในที่ร่มอ่ะคับแต่ช่วงเช้าแดดจะแยงเข้ามาด้านหน้ารถ ผมเลยหางานให้ตัวเองโดยการนำพลาสติกไปปิดไฟหน้าไว้ ทีนี้ทิ้งไว้เป็นอาทิตย์รถไม่ได้ใช้ พอจะใช้เลยดึงพลาสติกออกสรุป....พลาสติกมันติดแน่นแบบแนบเนื้อพอตอนดึงออกมันดันเอาแล๊คเกอร์ที่เคลือบโคมด้านนอกลอกออกมาด้วยตามขอบๆเป็นแนวยาวเลยคับ ทีนี้ปัญหาแบบนี้คุณฟลุคพอแก้ได้มั้ยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้