จะปั้น ไมตี้ ช่วงสั้น 4 ขอ ขอแนวทางหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย bs01, 17 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bs01

bs01 New Member Member

11
    0
    0
    แฮ่ ๆ พอดีได้รถ ไมตี้ช่วงสั้น 4 ขอมาคัน ตั้งใจจะปั้นไว้ขับทำงานแทนเก๋ง

เพื่อนมันยุให้เข้าป่า วางคานเป็นขับสี่ แต่ผมคนแก่อายุมากปีนลงไม่ค่อยไหวเลยอยากแต่แนวเรซซิ่ง
    ตัวรถเดิมๆ เครื่อง 2 วาย อยากจะยกลง ตอนนี้มี เจ ฝาดำอยู่หนึ่งก้อน แต่ใจอยากได้ 4 สูบ มอง SR ฝาขาวหลังหัก เอามาติดแกสวิ่ง วิ่งวันละ 100 โล พอไหวมั๊ยครับ.....

อีกอย่าง อยากเห็นรูป ไมตี้ช่วงส้ัน 4 ขอ แต่งงาม ไว้ดูเป็นแนวทางหน่อยครับ
    ถือว่าเอ็นดูคนแก่ ละกัน ......เดี๋ยวถ้าทำเสร็จจะเอารูปมาให้ชม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ....:p

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เจโบอ้อโต้ +ติดแก๊ส ดีกว่าครับ

ไหนๆจะวางทั้งที วางเข้าไปลึกๆๆ

3. ตอนผมวางเครื่องไม่ได้เข้ามาสัมผัสที่นี่ก่อน เลยวางเจฝาดำไป
    แต่ตอนนี้คิดอยากจะเซ็ตโบแล้วละ.......................................:cool:
    เหมือนท่านประธานว่า วางแล้วให้ลึกไปเลย จะได้ไม่เสียดายเหมือนผม

4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    จัดเจไปเลยคับ
    เกิดแน่ ๆ

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อัฟ ๆๆ ไปเลยครับ

6. zenryoku

zenryoku New Member Member

304
    3
    0
    เจไปเลยครับผูกโบด้วยนะ
    วิ่งตัวปลิวเลยแซดๆๆๆๆฟิ้วปรู๊ดดดดดดดดดดดดด

7. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามเซียนทั้งหลายว่าเลยครับ

8. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ลึกๆ สุดๆ ครับ ประทานชอบ

9. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ไม่ชอบดีเซลหรือครับ เครื่องตรงสายพันธุ์ พวก3.0(คอมมอนเรล)ของวีโก้+ECU Shop ซักชุด เซทช่วงล่างใหม่ เอาแบบสเต็บแรกๆไปก่อน ผมว่ามันจะลงตัวและไม่ต้องระเบิดห้องเครื่อง เปิดฝาโปรงมาเดิมๆแต่เครื่องแรง (ความคิดส่วนตัวครับ)

เอารูปมาให้ดูเผื่อเป็นอีกทางเลือกครับ (อยู่ในวีโก้)

ควอเตอร์ไมล์วิ่งอยู่ 13.5 วิครับ **(ไมตี้แค็ปโรบาร์เหลือง"ชบา")

** มาป๊าบป๊าบป๊าบกัน**

http://www.uploadtoday.com/download/?469616&A=543756

http://www.uploadtoday.com/download/?469558&A=661325

.

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 สิงหาคม 2009
  10. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    แล้วพี่โต้งไม่ชอบหรอ กร้ากกกกกๆๆๆ

11. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0

ทุกวันนี้ยังลึกไม่พออีกเหรอครับ 55555

สเต็ปในรูปนี่ งบประมาณอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

12. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ผมว่าของหายากอย่างนี้
    เอาไว้ขับไปทำงานเหอะครับ

คันข้างๆก็พื้นฐานจาก 4 ขอ ครับ (YN80)
    ส่วนเครื่องยนต์นั้นผูกสมัครรักใคร่กับ 3S-FE อยู่
    ดีจริงๆ เหมือนรถโรงงานเลย

13. bs01

11
    0
    0
    แฮ่ ๆ ๆ ไม่คิดว่าจะได้รับคำตอบที่อบอุ่นเช่นนี้......ขอบคุณพี่ๆ น้องชาว Hilux ทุกท่านครับ

อ่านกระทู้แล้วชักเครียดครับ ตั้งใจจะทำรถไว้ขับไปทำงานวันละร้อยโล แบบเซฟไม่ต้องการแรง
    แต่ขอสวยภาพนอกก็เพียงพอ แบบว่าคนแก่......เป็นโรคหัวใจครับ

เห็นข้อแนะนำแล้ว เจโบ.....บวกแก๊ส.....เกรงว่าจะไม่เหมาะกับรถงานเพราะอยากได้แบบเซฟ

แต่ เครื่องเดิมพวก3.0(คอมมอนเรล)ของวีโก้+ECU Shop อย่างที่ท่าน RA 720 แนะนำก็น่าสนใจ
    ไม่ทราบว่าเครื่องตัวนี้ อัตราการบริโภคเป็นไงบ้าง ราคาเครื่องอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ

หรืออีกแบบอย่างที่ท่าน nye-noei แนะนำก็เห็นด้วยครับ 3S กับบอดี้นี้
    ตอนแรกเลยผมมองอยู่ 2 ตัว 4S กับ SR

แบบว่าชอบสี่สูบครับมากกว่า.......พี่ ๆ ท่านใดมีข้อแนะนำเพิ่มเติม เรียนเชิญนะครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

14. JZ_std.

8,075
    74
    0

ไมตี้ที่ว่าก็ สมาชิก HLC เนี้ยและครับ

รถอู่ช่างเบริด วิ่งดีครับ

วิ่งลงแทรค ครั้งแรก 13.5 มีดีหลายประการ แค่ยางก็ ฮูซิเอออออ

ผมรอดูของคุณเนี้ยมันนานเกินแล้วนะ

ผมพูดถึงการวางเครื่องเข้าไปลึกๆๆ พี่คิดไปไหนเนี้ยยยยยย5555

15. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
  16. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0

ยินดีครับที่จะมีสมาชิก 4 สูบอีกท่าน
    ผมเองเคยใช้เครื่อง 6 สูบมาใน ไมตี้คันก่อนหน้านี้ 3 ตัว
    ตั้งแต่ g ถึง j จึงได้เห็นว่ามันกว่าจะจบเรื่องความร้อนและแอร์
    ก็เหนื่อย และ ซ่อมแซมยากและบ่อย จึงเล็งไปที่ 4 สูบ
    ซึ่งเดิมรถคันข้างๆเป็น 4Y Auto แต่มีอายุมากแล้ว
    จึงศึกษาเรื่อง 3S-FE อยู่ระยะหนึ่ง ก่อนตัดสินใจครับ
    และก็ไม่ผิดหวังครับ
    ดูรายละเอียดได้จาก Link ครับ
    http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota/Question.asp?ID=18956

17. PURICHA

PURICHA New Member Member

138
    0
    0
    หอยคู่...ดึงโคตร

18. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ่j bo เลยคับจบ........

19. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ถ้า 4 ขอ เชียร์ 3s-fe มากกว่า j

20. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ผมรอดูของคุณเนี้ยมันนานเกินแล้วนะ

นานเนินอารายกันครับ 55 ตอนนี้รอลูกนิมิตรอยู่ครับ ฝังก่อนเอาออกครับ อิอิ

21. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  22. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ชอบ4เม็ด ก็ SR20DET ฝาดำหลังหักคับ
    ชอบ6เม็ด ก็ 1JZ-GTE คับ จบแน่นอน

23. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ถ้า 8 เม็ด ก็ UZZZZZZZZZZZZ 555555555

24. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    10 เม็ด มีปะ......

25. BIRD_DLT

BIRD_DLT New Member Member

14
    1
    0
    รถผมวาง SR ฝาขาวแล้ว คันสีส้มนะครับ
    http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota/question.asp?page=2&id=16549
    เกียร์ AUto ติดแก็ส ประมาณโลละ 1.5 บาท ขับในเมืองนะครับ
    อยากรู้ไรเพิ่มเติมโทรมาครับ 0891058536 bird

26. ผมว่าถ้ามีเครื่องอยู่แล้วก็โอนะ แต่ถ้าต้องซื้อเครื่องใหม่นี่เหงื่อตกแน่ เครื่องวีโก้3.0ตัวนึง ซื้อเครื่องเจโบได้3ตัวเเหง

27. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    วางเสร็จแล้วเอามาให้ชมบ้างนะครับ

28. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    สิบเม็ดก็มีสิครับเสร็จสุดๆงัยครับเพราะมัน"เสร็จมิด"5555+

29. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    โดนๆๆๆ 1uz

30. bs01

11
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆ ชาว Hilux ทุกท่านนะครับที่ให้ข้อมูลมากมาย พอที่จะเป็นแนวทางได้บ้างแล้วในตอนนี้
    แต่ตอนนี้มีปัญหาด้านเทคนิคของเอกสารตัวรถนิดหน่อย เลยยังไม่ตัดสินใจไม่ได้ว่าจะลุยต่อดีหรือไม่ดี.....

เห็นความอบอุ่นของที่นี่แล้วยังไงคงต้อง หา Hilux.....มาครอบครองให้ได้สักคัน

ขอบคุณครับ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้