จานจ่าย b16aเทคใหญ่ ใส่เครื่องเทคเล็กได้ป่าวคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Kupee, 7 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kupee

Kupee New Member Member

118
    0
    0
    จานจ่าย b16aเทคใหญ่ ใส่เครื่องเทคเล็กได้ป่าวคับ
    คือจานจ่าย สายไฟตรงโคนมีปัญหา มันจายไฟไม่ นิ่ง ขยับสายไฟแล้ว เครื่องสดุด ถึงกับดับ เลยคับ
    เลยคิดว่าถ้าเปลี่ยน สภาพดีๆ หน่อยคงหาย

แต่.............มันใส่กันได้ป่าว องศาจุดระเบิดมีปัญหาไหมคับ

2 censor วัดรอบอยู่ตรงไหนคับ ราคาเท่าไหร่ วิ่งๆไป เข็มตีขึ้น ตีลง เวลาเกิน 80 บ้าง ออกอาการชัดเวลา 130 up

2. Kupee

118
    0
    0
    หรือ ว่าใช้ กะลาคอย แยกคุ้ม กว่าคับ จะดีไหม เวลาล้างห้องเครื่องมีปัญหาไหม เอาไงดี

3. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตัวจานจ่ายใส่กันได้ครับแต่สายไฟมันไม่เหมือนกันครับปลั๊กกลมปลั๊กเหลี่ยม
    คอยล์ก็ไม่เหมือนแถมหายากด้วย
    สายวัดรอบหรือสายไมล์ครับเห็นบอกว่าขี่ถึง 80 ถ้าไมล์ก็ดูที่สปีดเซนเซอร์
    ถ้าวัดรอบก็สายสัญญาณจากจานจ่ายนั่นแหละครับ

4. BaLL22225

BaLL22225 New Member Member

121
    2
    0
    ผมเคยเปลี่ยนกะครอบจานจ่ายแล้วอาการ วูบขึ้นวูบลง หายครับ

5. Kupee

118
    0
    0
    ขอบคุณ คาบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้