ตอนนี้เจ็บปวดกับคำว่า " จบหรือยังกับ NV .... " เพราะ เก่า ทรุดโทรม ซ่อมแหลก T___T...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ทธิพร บุญโต, 19 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้เจ็บปวดกับคำว่า " จบหรือยังกับ NV .... " เพราะ เก่า ทรุดโทรม ซ่อมแหลก T___T ใครมีความคิดไงบ้างครับ อยากรู้จริงๆ

1. แต่ผมรัก NV จะอยู่กับมันจนพังไปข้างหนึ่ง อิอิ

2. Thit Nv

Thit Nv Guest

0
    0
    0
    น้องม่วงมันอยู่กับผมมา 15 ปี แล้วรักมันจริงๆ

3. มันขึ้นอยู่กับ การซ่อม กับอู่ที่ให้ความเป็นธรรม เรื่องราคา กับคุณภาพ ผมเคยมีประสบการณ์ในการซ่อมหลายอย่าง โดยเฉพาะช่าง ถ้าหรอกฟันเรามันคงต้องจ่ายเยอะ แต่ถ้าเจอช่างที่เป็นธรรม ก็ซ่อมตามความจริงแล้วได้งานที่เรียบร้อยด้วยครับ

4. Bo Boo Phokhot

Bo Boo Phokhot Guest

0
    0
    0
    รถผมก็เดิมๆ ไม่เห็นต้องไรมากเลยนะครับ อีกอย่างผมไม่รู้เรื่องเครื่องไรเลยด้วย เเต่มีเพื่อนดูให้ ใช้มาจะ 2 ปีเเล้วเพิ่งได้เปลี่ยนเเค่ตัวที่เป็นมอเตอร์พัดลมหม้อน้ำเอง ผมว่าอยู่ที่ช่างด้วยนะครับ ถูกเเพง ใจรักซะอย่างคับ อย่าไปคิดไรมาก

5. สู้ๆครับ ผมก็เจอเหมือนกัน รถผมมันเก่าเเล้วอ่าครับ อุปกรณ์ก็ต้องมีเสื่อมสภาพตามกาลเวลาไปบ้าง อีกอย่าง รถผมเอามาใช้ต่อจากคุณพ่อด้วยครับ ก่อนเอามา จอดไว้เป็นปีๆ พอผมเอามาใช้ก็ออก ตจว บ่อย เหลือเกิน อาจเป็นส่วนนี้ด้วยที่ทำให้อุปกรณ์มันชำรุด เพราะฉะนั้นผมคิดว่า การดูแลอย่างเป็นประจำสม่ำเสมอ ก็ช่วยยืดอายุการใช้งานของอุปกรณ์ได้มากเลยทีเดียวครับ

6. ปล. รัก NV ครับ ^_^

7. Bo Boo Phokhot

0
    0
    0
    ใช่เลยครับ ความสุขอยู่ที่คนขับ ไม่ต้องเน้นความสุขของคนมองหรอกครับ 55+

8. ช่ายครับ ความพอดีจากความสุขเกิดจากเราพอดีในตัวเอง อย่าไปมองหาความสุขของคนอื่นที่มอง เพราะว่ามันจะไม่เป็นสุข อิอิ

9. สาธุ ...........

10. แฟนคลับตัวจริงเลยนะรับเนี่ย!!

11. จบ !! กลัวจริงๆคำนี้

12. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ขอให้มีความสุขกับ NV ต่อไป เป็นกำลังใจให้นะครับ :)

13. Bo Boo Phokhot

0
    0
    0
    อย่าเพิ่่งจบกันเลยครับ คบกันยาวๆเหอะ 55+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้