เอารูปมาแชร์ขำๆครับ รถผมเอาไว้ลุย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pongsathorn Nowbassist Surapab, 13 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    เอารูปมาแชร์ขำๆครับ รถผมเอาไว้ลุย

1. ลุยจริงๆ ดูกันชนสุโค่ยยยยยยยยยยยยย ้ลย

2. แต่ก่อนมันก็ไม่เป็นแบบนี้หรอกครับ แหะๆ ลองดูจากอีกรูปนึง เนี๊ยนเนียน

3. นั้นดิ....เอาไปถูที่ไหนมาพี่

4. ผมขับลุยไปเรื่อยครับ ปีนี้ ขับเที่ยวไป 4 ทริป หมื่นกว่ากิโล ขับไปเกาะกง ไปสังขละบุรี ด่านเจดีย์สามองค์ออกไปพม่า ไปสระแก้วขึ้นไปบุรีรัมย์กลับมาโคราช ไปสุโขทัย ไล่ลงมาเรื่อยๆทีละจังหวัดอเไรแบบนั้นอ่ะครับ

5. ยืนยันว่า NV นี่ สุดยอดจริงๆ ครับ

6. ใช้แก็สหรือ น้ำมันครับ ??

7. 10000 กว่าโล อยากเที่ยวบ้างงงงงง

8. แก้สครับ 55555

9. สอบถามต่อ ผมใช้แก็ส ถัง 60 ลิตรวิ่งได้ไม่ถึง 200 โล งง เลยยย

10. หมื่นกว่าโลนี่ ไม่ใช่ทีเดียวนะครับ 5 ครั้ง ในเวลา 4 เดือนครับ

11. หัวฉีดหรือมิ้กเซอร์ครับ

12. ดูด ครับ ผม

13. เครื่อง คาบู ครับ

14. แล้ว พี่ ถังเท่าไหร่ ต่อกี่กิโลครับ

15. ผมรู้สึกว่าผมแปลกๆไงไม่รู้ ขึ้นลงดอยไปกลับ 180 โล ใช้แก็สไปเกือบๆ 40 ลิตร

16. ผมว่า มีปัญหาแล้วครับ ผมก็ใช้ดูด เติมเต็มถัง 400 กว่าบาท วิ่งได้ประมาณ 300 นิดๆครับ เติมเต็มถึง ไปโคราชตรงกลางเมือง กว่าจะหมดก็ขากลับจากโคราชแล้วครับ เติมอีกที 300 ถึงกทมสบายๆ

17. อ่าาาา แต่ก่อนผมใช้เครื่องคาบู GA16 นะครับ ประหยัดกว่าตอนนี้ เพราะตอนนี้เป็น SR20 ไม่โบ ครับ

18. ผมว่าเป็นเพราะขึ้นลงดอยครับ

19. การขึ้นลงดอยสูงมีผลในการกินเชื้อเพิลงปะครับ

20. แต่ในทางกลับกันผมลอง ทางไกลแบบทางเรียบเชียงใหม่ - เชียงราย ประมาณ 200 โล วิ่งได้ 100 กว่าๆ ก็หมดซะแล้ว ต้องเติม 2 ถัง ถึงจะพอ

21. ความเร็วที่ 80 -100

22. ผมว่าเกี่ยวเลยครับ ตอนผมไปสังขละบุรี แก้สเหลือประมาณ น้อยกว่าครึ่งถังมานิดนึง เหลือประมาณ 40 กิโลสุดท้าย(GPS บอก) ผมใช้เวลาขับไป 1 ชั่วโมง แก้สเกือบหมดเลยครับ

23. ผมว่ามีปัยหาแล้วครับ 200 โล เติมเต็มถัง ถัง 60 ลิตรด้วย

24. เพิ่งติดได้ไม่ถึง 7 วันเลยอะเ็งแต้ๆ

25. ปกติ 1 ลิตรมันจะตกที่เท่าไหร่ครับ (น่าจะไม่เกิน 8 - 10 โลปะครับ)

26. ผมว่าลองไปถามใน NV club ใน RCW ดีกว่าครับ ลองหาคนชื่อ พี่ป้อป อ่ะครับ พี่ป้อปขับ NV หน้า Cef สีแดง เครื่อง SR20 turbo ติดแก้สถังเกิน 60 ลิตร แต่วิ่งกรุงเทพเชียงใหม่ ถังเดียว เหลือๆครับ

27. ปกติ กิโลละบาทกว่าๆกันนะครับ ที่เห็นมากสุดก็ 2 บาท

28. แม่เจ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา งานงอกแล้ว รถผม ตายแน่ๆ

ลองไปถามในนั้นดูดีกว่าครับ ผู้เชี่บวชาญเยอะมาก หรือไม่ในนี้ก้อาจจะมีแต่นอนกันหมดแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้