มีเกียร์ d15b ของเพื่อนว่าจะขอมาประกบบ d16y8 ปี99

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย chutjane, 25 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    มีเกียร์ d15b ของเพื่อนว่าจะขอมาประกบบ d16y8 ปี99
    จะได้ไหมครับ
    แล้วต้องแปลงต้องเพิ่มอะไรบ้างครับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ใส่ได้เลยครับ

3. หลัก ๆ ก็ต้องหลอกกล่อง และแก้สายไฟนิดหน่อยครับ
    แต่ใส่ได้ครับ ไม่มีปัญหา

4. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    ช่วยบอกวิธีการหลอกกล่องแล้วก็แก้สายไฟให้หน่อยได้ไหมครับ

ขอบคุณครับพี่..

5. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    อยากรู้ด้วยครับ แก้สายไฟหลอกกล่องทำไง มีจุดไหนที่ต้องทำอีกไหมมีรูปให้ดูไหมครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นกล่องอย่างของ D15 หรือ D16 ที่เป็น M/T เลยได้ป่ะ ต้องแก้ไขสายไฟอีกไหม
    กำลังสนใจน่ะครับ ขอบคุณมากๆครับพี่

6. chutjane

350
    1
    0
    อยากรู้เพิ่มด้วยครับ
    แล้วอุปกรณ์อื่นๆละ

7. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    อยากรู้ว่าได้เกียร์มาเท่าไหร่ครับ

8. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เพ่โจๆๆๆๆๆ มะไหร่พาเบสไปขับเซอกิตบ้างๆๆ เด่วขอทำช่วงล่างก่อนนะ กลับขับๆแล้วล้อหลุด เอิ๊กกกกกกกกกกกกกกก

9. chutjane

350
    1
    0

รวมเครื่อง ทั้งเกรียร์ ทังหมดเลย 4000 ครับ
    เครื่อง d15b ฝาขาว อยู่ในตัว civic 3D ครับ

10. chutjane

350
    1
    0
    แก้ไขครับ เกียร์d15b เครื่องคาบู ครับ
    ขอเพื่อนมาได้ 2500 ครับ ขาดพวก
    ยางปิดรูต่างๆ
    ยางตรงเกียร์
    ถุงเกียร์
    ขาคลัช
    และอย่าอื่นอิกยังไม่รู้เลยครับ
    สุดท้าย ยังขาดตัง ครับ
    ใครมีอยากจะบริจากได้นะครับยินดีรับด้วยใจ ฮาๆๆ

11. chutjane

350
    1
    0
    ดันกันหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้