ถามเรื่อง ฮอนด้า ซี

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย baitong-click, 6 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    คือว่าน้องอยากได้รถคลาสสิค ฮอนด้าซี แต่ไม่รู้ว่ามีขายที่ไหน ใครพอจะรู้ร้านที่ขายฮอนด้าซีบ้าง ช่วยบอกหน่อยครับ เอาแบบที่เค้าแต่งแล้วนะ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ถนนพุทธมลทล สาย 1

แถวร้าน Red Seed

เห็นมีขายเยอะครับ

3. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    รอต่อไป

4. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    พี่ตองจะเล่น C ตัวไหนอ่ะ ของใน หรือของยุ่น มันมีหลายแบบ ไม่ได้ขาย ที่มีก็ไม่คิดจะขาย แต่ปรึกษาได้ครับ

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    จะลองหาดูให้เพื่อเจอครับ

6. baitong-click

378
    7
    18
    ขอบคุณครับ น้องกับแฟนอยาก ไม่รู้ว่าจะเล่นรุ่นไหนดี มีคนแนะนำว่ามีร้านขายแถวประชาอุทิศ แล้วมันต่างกันไง มันมีของในกับของยุ่นด้วยหรอ อธิบายหน่อยหรือส่งมาที่ [email protected] แล้วมีเวปในมีขอมูลดีช่วยกรุณาบอกกันบ้างนะครับอยากได้ขอมูลก่อนซื้อจะได้ไม่ต้องมาเสียใจภายหลัง ฝากขอบคุณล่วงหน้าครับ

7. HS7QBT

297
    3
    0
    ตอบในนี้คร่าวๆนะพี่ตอง

ของในคือรถเก่าบ้านเราขี่มาตั้งแต่สมัยคุณพ่อยังเด็ก ปลุกคืนชีพมาแล้วได้อารมณ์

ของยุ่นคือมีทั้งรถเก่าๆและใหม่ๆ เพราะยุ่นยังมีผลิตขายจวบจนปัจจุบัน แต่มีการพัฒนาขึ้นตามลำดับ เดี๋ยวนี้เป็นหัวฉีดแล้ว

ข้อมูลมีเยอะมากตามเวปแต่ยังไม่เคยเจอเวปไหนรวบรวมให้อ่านง่ายๆสักที ถ้าเจอก็ลงลิงค์ให้ผมบ้างนะ

อันนี้น่าจะมีของเยอะ ลองเข้าไปสอดส่องดูครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=97

ตัวนี้ เห็นแหล่งข่าวบอกจะเอามาขายเมืองไทย ไปไปมามาก็แทงค์

http://www.honda.co.jp/ACCESS/motorcycles/SuperCub110/index.html

ช่วยลุ้น ช่วยหา ปรึกษาได้ครับ ผมเองมี C50 CUP ตัวนอกอยู่ ซื้อมาเลขสามอ่ะครับ ไว้ขี่ไปตลาด โบราณแต่ดี

รอดูเจ้าสคูปปี้จะมีออปชั่นเหมือนตัวนอกมั้ย แบบจอดแล้วเครื่องดับ บิดแล้วเครื่องติดเอง อะไรประมาณเนี้ย คลาสสิคเหมือนกันนะ

........

แอดเอ็มคุยกันได้นะครับ

8. HS7QBT

297
    3
    0
  9. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เอ มีแนะนำเพื่อนทำงานอยู่พิจิตรเขาเล่นรถโบราณอยู่ c แต่งเสร็จพร้อมขับมันหมื่นกว่าบาทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้