***tiger d4d 2.5 ไฟเตือนแบบนี้คืออะไรครับ***

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย สุนทร โคน่าครับ, 7 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เวลาขับไปสักพักแล้วถึงจะโชว์ เป็นมา 2 ครั้งแล้ว รู้สึกได้เลยว่าพอไฟนี้ขึ้น รถอืดสุดๆ เหยียบไม่ขึ้นเลย
    อยากถามว่ามันคือไฟอะไรครับ แล้วมันจะแก้ไขไม่ให้ขึ้นได้อย่างไร แบบว่าเพิ่งซื้อรถมาอ่ะครับ

1. ไฟแบบนี้อ่ะครับ สงสัยมาก

2. I-Max_Auto

I-Max_Auto New Member Member

2,012
    9
    0
    รอเซียนตอบหน่อยคับ

ผมเคยเปน แต่ที่เปน เพราะใส่กล่องแต่ง แต่ถ้าเดิมๆเป็นไม่รู้อะคับ รอพี่ๆมาตอบคับ

อัพๆ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ไฟ Engine โชว์ ครับ

รถวิ่งมาเท่าไรแล้วอะครับ เกิน แสนละมั้ง

4. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    เข้าศูนย์ให้เขาใช้คอมพ์เช็คดูว่าเกิดจากจุดไหน เด๋วนี้ OBD2เชคได้หมด ละเอียดมากๆ

5. เกินแสนโลแล้วครับ

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เข้า 0 คับ

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่าจะ แอร์โฟร์ หรือไม่ก็ เข้าศูนย์ครับ

8. ขอบคุณครับ

9. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ตามเซียนว่ามาเลยครับ

เข้า 0

10. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    ตามนั้น...

11. kakady

kakady New Member Member

176
    1
    0
    เข้าศูนย์ครับของเพื่อนผมก็เป็นของเพื่อนผมหัวฉีดเสียครับเปลี่ยนไป4000กว่าครับ

12. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ..........ต้องเสียตังค์ถึงจะหาย 55555

13. I-Max_Auto

2,012
    9
    0
    เสียตังๆ เปนงั้นปาย

14. ..........................

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อ่ะนะ เข้าศูนย์ เช็คเลยคับ

16. PaE_D4D

PaE_D4D New Member Member

231
    12
    0
    แสดงว่าเครื่องกำลังร้อนแรง กระทืบให้จม ไมล์ (อะล้อเล่นครับ) เข้าศูนย์โลด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กันยายน 2009
  17. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
  18. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ไฟเอ็นจิ้น..ครับ เป็นได้หลายกรณีครับ..ดับเครื่องแล้วบิดกุญแจ กลับก็หายครับ แต่ที่สำคัญ ต้องดูโค้ด ครับว่าโค้ด อะไร...แต่ส่วนมากจะเกี่ยวกับ ระบบการจ่ายน้ำมัน ครับ รีบเข้าศูนย์เพื่อเช็คว่าเป็นโค้ดอะไรครับ...

19. ขอบคุณครับ

20. tae_bkk

tae_bkk New Member Member

45
    2
    0
    ของผมเคยแอร์โฟล์สกปรก แต่ไฟไม่ขึ้นนะครับ เร่งไม่ขึ้นเลย เอารถเข้าศูนย์ล้างแอร์โฟล์ วิ่งปกติเลยครับ

เช็คเปนไงบอกสู่กันฟังมั้งนะครับ

21. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    เข้าศูนย์ช๊อตโค๊ตอย่างเดียวคับถึงจะรู้ว่าเป็นอะไรและแก้ไขยังไงคับ

22. ช่างเขาเอาแอร์โฟร์ไปทำความสะอาดให้ครับ แล้วไฟก้อไม่ขึ้นอีกเลย
    แต่ผมไม่ได้ใช้กระบะทุกวันหรอก ส่วนใหญ่จะใช้รถเก๋งน่ะครับ ติดแก็สประหยัดดี

23. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    ที่แท้เป็นไฟเตือนให้ระวังเสียตังค์นี่เอง

24. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ส่วนใหญ่ ถ้าใส่กล่องเพิ่ม จะเป็นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้