เพื่อนๆพี่ๆไปตัดประเก็นกันที่ไหนอะครับ???

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Yams_24, 30 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yams_24

Yams_24 New Member Member

113
    1
    0
    ตอนนี้มีปัญหาประเก็นน้ำมันเครื่องอะครับ
    ตัวที่ติดรถอยู่มันไม่มีขายซะงั้น
    เลยอยากจะหาร้านรับตัดประเก็นอะครับ
    ใครพอมีที่รับทำดีๆขอคำแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยครับ

2. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0

จริงดิแยม........................ไม่มีอะไหล่หรือแล้วทำไงอะ :confused: แล้วมันคันไหนอะคับ vios หรือ KE

3. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    รถรุ่นไหนนะครับ
    มีเป็นตระกร้าเลย
    ช. ประเก็น ประทุมวัน

4. Yams_24

113
    1
    0
    ของผมคัน Vios Turbo อะครับ
    ตรงรูถ่ายน้ำมันเครื่องมันจะมี
    ท่อน้ำมันออกจากเทอร์โบเข้าตรงนี้พอดี
    ของติดรถมามันเป็นประเก็นโลหะ (อ่อนๆ)
    ฉาบด้วยยางทั้งสองด้านครับ
    เลยใช้ประเก็นที่ศูนย์มีขายไม่ได้
    (ที่ศูนย์มีมันเป็นแบบกระดาษอัด
    รับทอร์คไม่ไหวครับขันเข้าแล้วแตก)
    ขนาดมันจะเส้นผ่าศูนย์กลางเท่ากับของวีออสทั่วไป
    แต่หนาประมาณครึ่งมิลฯแล้วฉาบด้วยยางอะครับ
    เลยว่าจะไปสั่งทำไว้เยอะๆอะครับ
    (ถ้าพี่ตู่มีขายผมก็สนนะครับ อิๆๆ)

5. COROLLA BOY

507
    1
    0
    อาว!............ท้านี้ก็แย่ดิ TMT ทำรถออกมาขายแต่ไม่ยอม จัดอะไหล่ไว้ให้ ลูกค้าก็ตายดิ ไม่ไหวๆ :mad:

6. Yams_24

113
    1
    0
    ทำใจครับทำใจ
    ตอนนี้ต้องใช้ปะเก็นเดิมไปก่อน
    แต่มันจะซีลไม่อยู่เมื่อไหร่เนี่ยดิ

ปล.เฮ่อออออออออออ.....................

7. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    เดียวพี่ตู่จัดให้ครับ

8. COROLLA BOY

507
    1
    0

ขายของอีกแล้ว:frog:

9. phuprasertsak

phuprasertsak New Member Member

104
    1
    0
    Vios Turbo ใช้อะไหล่ตัวธรรมดาไม่ได้หลายอย่างเลยอ่ะ

10. chonlayut

1,514
    5
    0
    ลูกกำลังโตนะน้อง

11. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ตัดเองเลย :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้