จะดู amp กับ sub มือ2ยังไงคับว่าเคยซ่อมมารึเปล่า

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย armlux, 18 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. armlux

armlux New Member Member

4
    0
    0
    มีวิธีดูป่ะคับว่าเคยซ่อมมาไหม กำลังหา amp 4 ch กับ sub 10 นิ้ว ตัวนึงอ่ะคับ จะซื้อมือ2 รึว่าของใหม่ดี
    มีงบ อยู่ 4000 น่ะ :D (ฟังพวก hiphop คับ)

ถามอีกอย่างคับ ตอนนี้มีลำโพงหน้าคู่นึง , 6*9 คู่หลัง ถ้าใส่ sub10นิ้ว + amp 4 ch ขับ 6*9 กับ
    sub ตัวเดียว เสียงมันจะเพี้ยนป่ะคับ ช่วยแนะนำทีคับ ไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องเสียงเลยง่ะ

ขอบคุณมากค๊าบ :D

2. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    วิธีดูแบบ ง่ายๆไม่ต้องคิดมาก ก็ดูว่ามีการ ลื้อ การแกะ แล้วหรือยัง ส่วนใหญ่สติกเกอร์รับประกันจะแปะปิดน็อตไว้ ดูว่าไม่ฉีกขาดก็โอเคครับ

ส่วนเสียงจะตีกันไหม สำหรับผม ผมถอด 6x9 ออกครับ ใช้แอมป์ 4CH ขับคู่หน้า และซับน่าจะได้เสียงที่ลื่นหูน่าฟัง แต่ยังไงก็ขึ้นอยู่ที่ความชอบส่วนบุคคลครับ อยากรู้ต้องลอง ชอบก็ใส่ ไม่ชอบก็ถอด ไม่ยากของอยู่กับคุณละนี่น่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 สิงหาคม 2006
  3. TRUEa31

TRUEa31 New Member Member

15
    0
    0
    ในความคิดผมของที่ซ่อมหรือยังไม่ซ่อม มันขึ้นอยู่หลายปัจจัยนะครับ
    เพราะเครื่องใช้ไฟฟ้ามันมีอายุการใช้งานนะครับ
    ถ้ายิ่งampที่อยากได้นั้นมันออกมานาน พวกค่าcอาจเสื่อมได้
    ถ้าเราเอามาแล้ว ถ้าเขายังไม่ซ่อมมา เราก็ต้องซ่อมเองนะครับ
    ผมไม่ได้กวนนะ แค่แสดงความคิดเห็นอีกอย่างให้ดูนะครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้