ทำไม ร้านเครื่องเสียงจึงนิยมใช้ Front Pioneer มาจัดชุดสะส่วนใหญ่

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย adobe, 23 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. adobe

adobe New Member Member

10
    0
    0
    ทำไม ร้านเครื่องเสียงจึงนิยมใช้ Front Pioneer มาจัดชุดสะส่วนใหญ่
    เห็นบางคนก็บอกเสียง Front ยี้ห้ออื่นเสียงดีกว่าในระดับราคาเดียวกัน

แต่ยังงง อยู่ดีว่า ร้านเครื่องเสียง ใช้จัดชุดกันเยอะมาก

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ความคิดผมนะคับ ลูกเล่นไพรโอเนียเยอะกว่ายี่ห้ออื่นคับ ยกตัวอย่างในรุ่นท๊อปๆๆ สามารถทำได้หลายอย่าง เช่นหน้าจอมีหลากสี เปลี่ยน background หน้าจอได้ เป็นต้น แล้วแนวเสียงออกไปทาง เบสเยอะหน่อย ฟังเพลงมันๆๆได้ดี ซึ่งผมว่าคนกว่า 50 % ที่ทำเครื่องเสียงก็อยากได้แบบมันๆๆ ฟังสนุกๆๆอ่ะคับ นี่คือความเห็นของผมนะคับ

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ความคิดผมนะคับ ลูกเล่นไพรโอเนียเยอะกว่ายี่ห้ออื่นคับ ยกตัวอย่างในรุ่นท๊อปๆๆ สามารถทำได้หลายอย่าง เช่นหน้าจอมีหลากสี เปลี่ยน background หน้าจอได้ เป็นต้น แล้วแนวเสียงออกไปทาง เบสเยอะหน่อย ฟังเพลงมันๆๆได้ดี ซึ่งผมว่าคนกว่า 50 % ที่ทำเครื่องเสียงก็อยากได้แบบมันๆๆ ฟังสนุกๆๆอ่ะคับ นี่คือความเห็นของผมนะคับ

4. deluxez

deluxez New Member Member

38
    1
    0
    ผมมองว่าขายเอา%ทางการตลาด

5. POP_MUZACHI

POP_MUZACHI New Member Member

24
    2
    0
    ถูกกว่ายี่ห้ออื่น ๆ ครับ แต่คุณภาพ.......ตามราคาครับ (เป็นคำตอบสุดท้าย)

6. Sboy

Sboy New Member VIP

58
    0
    0
    ตามนี้เลยคับ
    และ front pioneer มันออกแนวสมัยใหม่มีลูกเล่นเยอะแยะ ทำให้ติดตลาดง่าย ขายง่ายคับ

7. Joecole

Joecole Guest

0
    0
    0
    pioneer ราคามันถูก คุณภาพดี ยี่ห้อมันก็ ได้ยินมานาน คุ้นหู ใครๆ ก็เลยชอบ คนขายก็ชอบ
    เพราะ กำไรเยอะ ดีขาย pioneer นี่งะ 55+

8. W123BRABUS

W123BRABUS New Member Member

1,134
    0
    0
    ราคาไม่แพงมากครับ และคุณภาพใช้ได้ เค้าถึงเลือกใช้กันเยอะ

9. chuneji

chuneji New Member Member

33
    0
    0
    เพราะราคาไม่แพงมาก ก็ได้ option หลากหลายครับ

แต่ถ้า alpine หรือ clarion รุ่นต่ำๆก็เกือบๆหมื่น ซึ่งลูกเล่นจะไม่ค่อยมีอะไร

pioneer แนวเสียงจะออกมันๆฟังง่ายๆ แต่รายละเอียกสู้ JVC ยังไม่ได้เลยในระดับราคาเดียวกัน

10. adobe

adobe New Member Member

10
    0
    0
    ใช่เลยครับ
    ถ้าชอบ แนวมันส์ๆ pioneer
    ถ้าชอบรายละเอียดกลางๆ JVC

11. ohm@VRF

ohm@VRF New Member Member

36
    0
    0
    ผมชอบ JVC มากกว่าอะ

ผมว่าหน้าตาเด่นกว่ายี่ห้ออื่น ลูกเล่นเยอะ วิทยุรับดี อ่านแผ่นง่าย

Alpine เสียงดีจริง แต่อ่านแผ่นยาก คลื่นวิทยุไม่ชัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้