ช่วยแนะนำ เรื่อง nx หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Zoml3ies, 8 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Zoml3ies

Zoml3ies New Member Member

29
    0
    0
    คือ อยาก ทราบ เสปค ของ nx โดยระเอียด อ่ะครับ

ถ้า จะซื้อ ต้อง พิจารณา อะไรเป็นพิเศษ บ้าง

ตอนนี้งบ ใกล้ พอซื้อ ละ เลยเตรียมหารถครับ

แบบว่า วางเครื่องไรได้มั่ง แล้วถ้าเครื่องเดิมๆ เหยียบได้เท่าไร

แล้วถ้าจะข้ามสายพันธุ์ ไปวางเครื่องJ ได้ไหม

ยังไงรบกวน พี่ๆ ด้วยครับ

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    วาง J ไม่ได้ครับเครื่องJเป็นเครื่องขับหลัง
    NXเป็นเครื่องขับหน้า ถ้าจะวางใหม่ก็ต้อง
    SR20 โบก็ได้ไมโบก็ได้แล้วแต่ชอบครับ

3. Zoml3ies

29
    0
    0
    ขอบคุณมากครับผม

แล้ว ตอนซื้อ ต้อง ดู อะไรเป็นพิเศษ บ้าง อ่ะครับ

เช่น จุดไหน ที่ nx ส่วนมากจะมีปัญหา แล้ว เวลาซ่อมมันแพง อ่ะ

4. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    ตัวถัง
    และด้านนอก
    ที่เหลือ ถูกหมดครับ

5. Zoml3ies

29
    0
    0
    ขอบคุณหลายๆครับ

เห็นเต๊นท์รถ แถวๆ พิษณุโลกมีอยู่คันนุงสีแดง ไม่รู้ดีเปล่า

ถ้า สภาพแย่ สงสัยต้องไปหาแถว กทม.

6. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    หลังคาผุ ฝาท้ายผุ อะไรก็ตามที่ตามด้วยคำว่าผุ นั่นล่ะครับเรื่องหนักใจสุด เหล็กนิสสันสมัยนั้นเก็บตุนกันกลางแจ้ง
    เหล็กน่ะแข็งครับ แต่สนิมกินเป็นว่าเล่น

อะไหล่ต่างๆของตัวถัง เอาง่ายๆนะครับ ซื้อรถ มีเวลาเลือก เลือกไปเลย เอาคันที่สภาพภายนอกดูน่าไว้ใจที่สุด
    ไฟท้ายอย่าแตกร้าว ไฟหน้าอย่าหม่นมอง ลองมองจานฉายด้วยว่าสนิมกินไหม ขอบกระจกดูดีๆยางหายไปหมดหรือยัง
    กรอบแห้งแตกระแหงไหม

ส่วนเครื่อง ผมไม่ห่วงเลย เจ๊งเหรอ? เครื่องใหม่หาได้อยู่แล้ว
    ช่วงล่าง ไม่ห่วงเหมือนกัน B13 ทั้งกระบิ ถูก และทน
    ภายใน แผงคอนโซล ประตู อย่าให้แตก หายากๆอยู่นะช่วงนี้
    เบาะ หา Recaro หมอนตันมือสองใส่ก็ได้ 7-7.5 พัน

เอาง่ายๆคือถ้าไม่ใช่เครื่องกับช่วงล่าง สิ่งที่เหลือควรจะมาในสภาพดี
    ระหว่างรถสภาพตัวถังกับภายในดี 70% แต่เครื่องกับช่วงล่าง 100%
    กับอีกคันที่ตัวถังกับภายใน 90% แต่เครื่องกับช่วงล่าง 70% ผมจะเอาคันหลัง

7. tomei5969

tomei5969 New Member Member

161
    1
    0
    ถูกหาภายในดีๆอะครับภายนอกก็จะดีตาม

8. Zoml3ies

29
    0
    0
    ขอบคุณ หลายๆ เลยครับ พี่ๆ

แบบนี้สงสัยต้องหากันอีกนาน

9. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    พูดซะหายอยากเลย

10. Zoml3ies

29
    0
    0
    อ่วม พี่ๆ พูดกันซะ ขนาดนี้ จาหา ดีๆสักคันได้ไหมหว่า

11. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    อยู่พิดโลกเหรอครับกำลังหาเพื่อนดื่มเลยครับ
    ผมจะไปวันพุธที่14/10/09ครับ

12. Zoml3ies

29
    0
    0
    ครับ อยู่พิดโลก แต่ ช่วงนี้ ปิดเทอม กลับบ้านครับ

กลับไปพิดโลกอีกที 19 ครับพี่

กลับมาบ้านเน็ตก้อใช้ไม่ได้ วันนี้ จาลงแดงละ ไม่มีเน็ตเล่น มานั่งเล่น ร้านเน็ตเลย

แล้ว เรื่องดื่ม ถ้าเปงนมสด หรือ กาแฟ พอได้ครับ L ก ฮ ไม่ได้เลย กินทีไร เจ็บตัวทุกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้