เมื่อไฟเลี้ยวไม่ติดซักดวง ไฟฉุกเฉินก็ด้วย มีแต่เสียง Relay...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย green nv #032, 17 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    รถที่ทำงานอ่ะครับ Tiger D4D น้องที่เป็นคนขับบอก ไฟเลี้ยวไม่ติดซักดวงเลยพี่...:rolleyes:

วันนี้พอมีเวลาเลยลองเช็คเบื้องต้น เปิดไฟเลี้ยวไฟฉุกเฉิน ไฟไม่ติด มีแต่เสียง Relay ดังรัวที่หลังแผงฟิวส์

ก็เริ่มเช็คจากจุดง่ายๆก่อน ฟิวส์ไฟเลี้ยวไม่ขาด หลอดไฟเลี้ยวก็ไม่ขาด
    งั้นขอลองรื้อดูหน่อย Relay เสียรึเปล่า (เดาไปก่อนเลยเสียมั๊ง) ออกไปหาซื้อมาดัวนึง เปลี่ยนปุ๊บ...เหมือนเดิมเลย(ไม่ติดเหมือนเดิม)...:p เอาไงดีละอุตส่าห์รื้อออกมาแล้ว ไม่ถึงที่สุดไม่ขอพึ่งช่างครับ งานนี้เข้า net หาข้อมูลเลยครับ
    มาสะดุดตากับข้อมูลที่ว่า ถ้าปลั๊กหลังสวิทช์ไฟฉุกเฉินหลุดก็เป็นอาการนี้ได้นะ โอซะเคลองดู อือม์...แกะสวิทช์ออกมาก็ใช่เลย ปลั๊กมันใส่ไม่แน่นอ่ะ นึกไปนึกมา...ล่าสุดคันนี้ส่งไปล้างแอร์มา 2เดือนได้แล้วมั๊ง คงเป็นตอนประกอบคอนโซลละมั๊ง...:rolleyes:

พอเสียบปลั๊กปุ๊บคราวนี้ใช้ได้แล้ว...:D เสียตังค์ไปสองร้อยกว่าบาท ได้ Relay Toyota ไว้ดูเล่นตัวนึง อิๆ...
    ก็ลองดูนะครับไว้เผื่อเจออาการนี้กันจะได้เช็คกันได้...ไปทำงานต่อละครับ...Bye...:D

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ภาพปลากรอบ...:D

จุดที่มีเสียงของ Relay ดัง หลังแผงฟิวส์ ( Toyota Tiger D4D นะ )

เดาเล่นๆว่า Relay พัง เลยขี่มอเตอร์ไซค์ไปซื้อมาเลย

ตัวต้นเหตุที่แท้จริง...:D

3. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล DD...

4. ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ....

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    Thank :D:D

6. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

7. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ของผมก้อเคยป็น...555..แต่ตอนนั้นถอดสวิตไฟฉุกฉินออกมาพอดีก้อเลยรู้สาเหตุ

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ขอบคุณครับ

9. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    NV ถ้า หลวม หละ ค้าง เลย อิอิ

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สองร้อยก็ถือว่าซื้อความรู้ละกันเป้เอ้ย

11. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
    สำหรับพี่ถูกใจถึงจะค้างวะ อิอิ:p

12. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    พี่แบทเปลี่ยนเรื่อง.................:p:p:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้