น้ำนันเครื่องรั่ว ต้องคอยเติม ทำไงได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย kimhatyai, 20 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kimhatyai

kimhatyai New Member Member

11
    0
    0
    เครื่อง เซ็ทโบ มาครับ อาการร้อนจัดเลย เคยไปเปลี่ยน ปะเก็นฝาเครื่อง หน้าเครื่องมาทั้งหมดแล้ว ใช้ได้ไปซักเดือนสองเดือนอาการเดิมกลับมากำเริบอีกครับตอนนี้ปวดหัวมากๆเลย วอนเพื่อนๆพี่ แนะนำให้หน่อยครับ ถ้าใช้เป็นกาวทาฝาเครื่องจะทนกว่าไหมครับ หรือแนะนำอู่ที่ เชี่ยวเรื่องพวกเครื่อง ของ EK ให้หน่อยได้ป่าวครับ ขอในหาดใหญ่หรือที่ใกล้เคียงนะครับ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ของผมทำที่ 0 มา หมดไป พันกว่าบาทอะครับ

เปลี่ยนซิลฝาครอบวาล์ว กะ ซิลตรงจานจ่ายอะครับ

3. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    เซ็ตเทอร์โบที่อู่ไหน ให้เค้าดูให้ก่อนดีมั้ยครับ

อาการประมานนี้ กำลังอัดมากไปรึเปล่าครับ หรือปะเก็นเดิมมันทนไม่ไหว

ลองรองปะเก็นหนาขึ้นหรือแข็งแรงขึ้นดีมั้ยครับ

4. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ที่ ว่า รั่ว นิ มัน รั่ว จากไหน ตรงไหน

มันรั่วออก หรือ ว่า หาย ครับ

5. เซ็ทโบมาแบบนี้ คงต้องไล่กันยาวเลยครับ

6. kimhatyai

11
    0
    0
    รั่ว แบบว่าซึมออกมาเลยครับ บนฝาด้านบน อ่ะครับ

ช่วยเหลือหน่อยครับ ใครที่พอรู้จักร้านที่เชื่อใจได้ แนะนำทีครับ

7. kimhatyai

11
    0
    0
    ที่เห็นๆคือด้านบนอ่ะครับ ส่วนใต้เครื่อง หรือหน้าเครือง ผมยังไม่แน่ใจว่ารั่วหรือป่าว แต่ทั้งเครื่องตอนนี้ คราบน้ำมันดำๆเกาะเต็มเลยครับ พี่ๆที่หาดใหญ่ ใครพอจะแนะนำรบกวนหน่อยครับ เคยทำที่ร้านเดิม มาหมดไป8000 กว่าบาทแล้ว ยังไม่หายเลย ถ้ามีที่ส่ง ที่อยู่ร้านไว้ในนี้ หรือเมล์ผม kim_00_ @hotmail.com ได้เลยครับตอนนี้อยากได้ข้อมูลมากๆเลยครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 16:44:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:43:32 ----------

แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ พรุ่ง นี้

8. kimhatyai

11
    0
    0
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=580646 มีลิงค์ดีๆ เกี่ยวกับ เทอร์โบ พอดีไปค้นหามาเพื่อจะแก้ปัญหาในรถตัวเอง ไปเจอกระทู้ของคุณ broom มา เห็น ว่าเป็นความรู้ดีเลยเอามาแบ่งปันกันครับ ให้เครดิตนี้แก่คุณ broom ด้วยครับ

9. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0

ลองเปลียนซีลฝา ครอบวาล์วยัง ครับ

ถ้าเป็นแล้วแต่ยังไม่หาย ก็ต้อง มาดูที่ไอ้ท่อ ไอน้ำมันเครื่องครับ ครับ

เพราะ พอเป็น turbo แล้วแรงดันมันจะ เยอะ อาจ มีส่วน ให้มันดันผ่านซีล ได้

10. kimhatyai

11
    0
    0
    ขอบคุณมากๆเลย ครับ พี่ ไงได้เรื่องยังไง เดี๋ยวจะมาอัพเดทให้นะครับ ส่วนเรื่องอู่ที่ ไว้ใจได้ในหาดใหญ่ยังต้องการอยู่นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้