รบกวนขอความคิดเห็นครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย killerman_47, 26 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    คือตอนนี้พี่ชายผมกำลังจะซื้อรถอะครับอยากขอคาวมเห็นจากพี่ๆในคลับเราหน่อยครับว่าราคามันแพงไปไหม
    คือเป็นรถ Honda Civic dimension ปี 2001 อะครับ
    เกียร์ธรรมดา ราคาอยู่ที่ 350000 อะครับ สภาพสวย แต่ไม่รู้ราคาแพงไปไหมครับ
    และอีกคันครับ Honda City ปี2004 เกียร์ ธรรมดา ราคา 330000 แพงไปไหมครับ
    คือตอนนี้กำลังชั่งใจอยู่ครับว่าจะเล่นรุ่นไหน รบกวนขอความคิดเห็นจากพี่ๆทั้งหลายด้วยนะครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. ไมไม่เอารูปมาให้ดูด้วยอ่ะ...พี่ๆผู้มีประสบกาม..เอ้ย...การณ์..จะได้ช่วยตัดสินง่ายๆหน่อย...

3. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    Honda Civic dimension ปี 2001 ราคาก็ต่อลองอีกนิดหน่อยน่าจะ ok
    ส่วน Honda City ปี2004 ราคาก็ ok แล้วนะ ลองคุยกับเจ้าของอีกทีเผื่อลดได้อีก แต่เรื่อสภาพ และอื่นๆต้องดูและตัดสินใจเองเลยครับ

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ขอ Detail รุ่นรถหน่อยครับ
    Civic ตัวไหนครับ EXI หรือ VTI ผมเดาว่าราคานี้ EXI
    City I-DSI หรือ Vtec ผมเดาว่า ราคานี้ I-DSI

ผมเชียร์ CIVIC ครับ ผมขาย ตัว VTI ตัวแรก ไป 37 คับ
    เสียดายอยู่คับ ประหยัดมาก แถมวิ่งดีด้วยเครื่อง 1.7
    วิ่ง บูรพาวิถี นิ่งกว่า City ตัวนี้ เยอะมากครับ

แต่ City ตัวแรก ก็ประโยชน์ใช้สอยเยอะดีนะครับ เพราะพับเบาะหลังได้หลายแบบ
    เกือบ เท่า Jazz เลยทีเดียว City รุ่นหลังๆ พับไม่ได้ครับ

ขึ้นอยู่กลับการใช้งานด้วยนะครับ ว่าชอบแบบไหน

สำหรับผม Civic คับ ประหยัด นิ่ง แถม แรงด้วย

:)

5. โอ้ว....ข้อมูลแน่นมาก..........ขอบอก...

6. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ...
    ใช่ครับ เป็นตัว VTI และ I-DSI ครับ

7. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    เกียร์ธรรมดา civic มี vtec ด้วยเหรอ ไม่แน่ใจนะครับอันนี้ ของผมปี 03 ตัว vtec มีแต่เกียร์ออโต้ แต่ถ้าได้เกียร์ธรรมดาของ civic ก็โชคดีแล้วล่ะครับ เพราะออโต้ปี 01-02 มีปัญหาเกียร์พังเร็วเพราะกรองน้ำมันเกียร์มันอันเล็ก

8. killerman_47

412
    2
    0
    ขอบคุณครับ

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอาตัว1.7 ดีกว่าคับ นิ่งกว่าเยอะ

10. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    Honda Civic dimension ปี 2001 ตัวท๊อปผมผมใช้อยู่ปัญหามากมาย
    เริ่มแรกช่วงล่างดังด้านหลังตอนนี้ยังไม่หาย
    เคยขับขึ้นสะพานวัดศรีเอี่ยมหมุนมาแล้วขับมาไม่เร็ว
    ปีที่สองปั๊มเพาเวอร์เสียเปลี่ยนปั๊มใหม่แล้ว
    ปีที่สี่ไฟแอร์แบ็คติดตลอดตอนนี้ยังแก้ไม่หาย
    ต่อมาแตรไม่ดังตอนนี้ก้อยังไม่ดัง
    ปีที่ห้าเกียร์เริ่มมีเสียงดังกึกตอนจอดนานๆเป็นที
    ปีนี้พัดลมแอร์ไม่ทำงานเปลี่ยนรีเลย์มา 1 ตัว 1400 ใช้งานได้แล้ว
    ทุกวันนี้ยังใช้อยู่อยากจะขายแค่ไม่มีตังค์ซื้อใหม่เลยต้องทนใช้ไป
    ถือว่าผมดวงซวยได้รถไม่ดีคันอื่นอาจไม่มีปัญหาครับ

11. ไม.....ไม่ให้เค้าใช้ nv ล่ะ...เห็นมะ civic มีแต่ปัญหา......
    nv ดีที่สุด...อิอิ...

12. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0

อูว ...

เอ่อ มี คัน นึง จา ขาย ดาวน์ .. อะ

13. killerman_47

412
    2
    0
    ขายเท่าไหร่อะพี่แจ๊คขอรายละเอียดด้วยครับเพื่อพี่เค้าสนใจ
    ขอบคุณครับ

14. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    เก็บข้อมูล 555
    อาไรก้อดีทั้งนั้นถ้ามีตัง ...อิอิ...
    แต่ตอนนี้ไม่มี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้