กันโคลงหลัง 3 ประตู แปลงใส่ si ต้องทำอะไรบ้างคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Xenon_k, 25 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Xenon_k

Xenon_k New Member Member

26
    1
    0
    พอดีจะได้ กันโคลงหลัง b16 ของ3ดอมาอะคับ

2. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    อยากทราบเหมือนกันครับกำลังอยากใส่อยู่เลย

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
  4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าสังเกตุดีๆ นะครับ ส่วนใหญ่ที่เค้าใส่ๆกันแบบไม่เจาะรู อย่างเช่น กันโคลงหลัง SIR หรือของซิ่งหลายๆยี่ห้อ รูมันจะเยื้องจากรูเดิมที่คานหลังรถของเรา โดยจะใช้แผ่นเหล็กหรือวัสดุอื่นๆทำเป็นAdaptor
    ให้รูที่ใส่ประกับกันโคลงมันยกออกมาจากคานหลังนิดนึง ลองดูตามรูปครับ
    View attachment 1415358
    View attachment 1415360
    แต่ถ้าได้กันโคลง EG มาก็ต้องถ่างกันโคลงนิดนึง
    ถ้าได้กันโคลง EK9 มา จะหาแผ่นเหล็กมารองหรือจะทำ Adaptor ใส่ก็แล้วแต่ครับ:D:D

5. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    แจ่มครับผมว่าผมคงจะหากันโคลง eg ราคาไม่แรงเท่าไหร่ ส่วนเรื่องทำคงลองทำเองดูถ้าได้เรื่องยังไงจะมาโพสให้ชมคร้าบๆๆ(เสียตังอีกแล้วว่าเดือนนี้จะไม่ทำไรกะรถแล้วเชียวแต่อดไม่ได้อิอิ)

6. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    ผมเคยใส่กันโคลงหลังของ eg b16 คับ มันก็ดีกว่าเดิมคุ้มค่ากับราคา แต่มีข้อเสียอยู่อย่างนึงตรงที่ว่าบู๊ทบนจะเอียงงัดกับปีกนกล่าง มันจะทำให้บู๊ทหลวมเร็วคับ

7. pokemon

pokemon New Member Member

103
    8
    0
    eg ราคามันได้ใจครับประมาณ 1000

ผมใช้ของตัวตรงรุ่นซื้อมา 2500 หลายปีแล้ว

การใช้งานไม่ต่างกันมากครับ

8. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ให้ร้านท่อทำครับ ราคาไม่เท่าไร

เพราะถ้าใส่ของ อีจี มันต้องงางออกนิดหนึ่งแล้วถ้าท่อเดิมมันจะติดนิดหนึ่งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้