อีก5-10 ปี Ek จะดูเชยไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย earzy, 21 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    ตามนั้นครับ

2. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    น่าจะเหมือน 3 door / eg ตอนนี้ ก็ยังดูคลาสสิคอยู่นะ (ไม่รู้เข้าข้างตัวเองไปรึป่าว แต่คิดว่ายังไม่ตกยุคนะ)

3. narong_joy99

narong_joy99 New Member Member

57
    7
    0
    ยังหล่อไปอีกนานแสนนาน...EK..เน เวอร์ดายยยยย...อิอิ.. :)

4. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    บอกตามตรงนะว่าเชยแน่ครับ เพราะรถรุ่นใหม่ๆออกมาทุกปี
    แต่ไม่แน่ตอนนั้นอาจจะนิยมรถญี่ปุ่นเก่าๆก็ได้ครับ เอาไว้ขับเล่น
    :)

5. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
  6. tsu

tsu New Member Member

8
    2
    0
    EK ยังไงก็ดูสวยนะ ถ้าแต่งดีๆ อิอิ ว่าแต่พี่โสกลับนครสวรรค์เมื่อไรครับ อยากเห็น รถCOUPE พี่จัง

7. ยังไงก้อสวย...ไม่เชย...คอร์นเฟิร์ม!!!

8. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
    ตอนนี้ถ้าเป็น 96 ก็เป็นสิบปีแล้ว ถ้ามันจะดูเชย ผมว่าตอนนี้ก็คงจะเชยแล้วครับ
    แต่ผมจะใช้ต่อไปเพราะไม่มีตังค์เปลี่ยนใหม่

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สวยอยู่เเว้วจะ10หรือ 20ก็ยังสวยในใจผม

10. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ผมว่ามันอยู่ที่คนขับครับ เพื่อนบ้านผมเค้าขับหน้าแหลม ทุกท่านก็รู้ว่ามานเก่าแล้ว(แต่รถพี่เค้าแรง) แต่เจ้าของเค้าชอบเค้าก็มาคุยกะผมว่าสวยอย่างงั้นอย่างงี้(สนิทกัน) ก็นั่นอะครับถ้าเรารักมันเก่าแค่ไหนมันก็ยังสวยสำหรับเรา แต่ผมไม่ได้ชอบหน้าแหลมนี่ครับ ผมชอบ ek ใหม่กว่าหน้าแหลมเยอะแต่พี่ข้างบ้านผมเค้าไม่ได้ชอบ ek เค้าก็เถียงกับผมว่ารถเค้าสวยกว่า ก็นั่นอะครับมันอยู่ที่เราชอบ

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ยืนยัน นั่งยัน นอนยันคับ ไม่เชยแน่นอน

12. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ไม่รู้สิว่าเชยรึปล่าว....รถตั้ง 13 ปีเข้าไปแระ.......
    ไม่รู้สิว่าเชยรึปล่าว....รถที่เพิ่งผลิตเมื่อวานซืน ทั้งใหม่ ทั้งสด จอดคู่กัน...ทำไมกลับมาดู EK
    ไม่รู้สิว่าเชยรึปล่าว....มีของแต่งมาหลอกกินเงินกรูได้ทั้งคันเรยยยยย...
    ไม่รู้สิว่าเชยรึปล่าว....ทำไมหลังคามันต้องมีรูไว้ดูดาวด้วย
    ไม่รู้สิว่าเชยรึปล่าว....มองไกลๆมาที่ใต้ล้อหลัง แป๊บอะไรก็ไม่รุ๊ สีสรรเต็มตูดเลย...แถมอะไรไม่รุ๊เก้นๆอีก..
    ไม่รู้สิว่าเชยรึปล่าว....เบาะอะไรแดง..ข้างหน้า..ข้างหลังกลับดำซะงั้น...
    ไม่รู้สิว่าเชยรึปล่าว....ทำไมในห้องเครื่องมันน่าลงไปนอนเล่นจัง...มีแต่ฝาสวยทั้งนั้นเลย....

ไม่รู้สิว่าเชยรึปล่าว....ที่พูดมาไม่รู้รถใคร...ของกรูยังแตนๆอยู่เรยยยย.....แต่ก็รักน๊า...สองจุ๊บ...
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

13. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ต้องดูว่าตอนนั้นรถส่วนมากบนท้องถนนหน้าตามันเป็นยังไงมากกว่า
    แต่ในใจผม ผมว่ายังไงก็เชย แต่สวยมั๊ยก็ยังสวยอยู่ เชยกับสวย
    มันก็คนละเรื่องกัน อย่างรถ retro ที่ฮิตๆกันนี้แหละหน้าตาเชยมาก
    แต่ว่าถ้าดูแลดีๆนี่โคตรสวยเลย ราคาบางคันแพงกว่ารถใหม่ซะอีกครับ

14. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ถามใจตัวเองว่าชอบมันแค่ไหน .... นั่นแหละครับคือคำตอบ :)

15. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ไม่รู้อ่ะว่าเชยมั๊ย แต่อยากได้คูเป้กะว่ามันน่าจะฮิตนะในอนาคตและถ้ามันเกิดติดลมบนขึ้นมาก็น่าจะเป็นคูเป้นี่แหละที่คนเขาน่าจะหามาเล่นกัน

16. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    สำหรับผม ในบรรดา ซีวิค ที่เริ่มทำตลาดมา ก็มี ตาโต นี่แหละ
    ที่โดนใจสุด .........ถ้าไม่มี ก็คง เล่น คูเป้ ถ้าไม่มี ก็ FD แม้จะดู
    ใหญ่ เทอะทะ ไปหน่อย ก็ตาม
    แต่ที่แน่ ๆ ผมใช้มาตั้งแต่ กรกฏาคม ปี97 นับเป็นเวลา ก็ปาเข้า
    ไป 12 ปี กับ 1 เดือนแล้ว ค๊าบ และจะใช้ต่อ ไปเรื่อย ๆ ครับ เรโทร
    นึกถึงตอนผ่อนแบงค์ 9 ปีเต็ม ครับ ปี 97 ยุค ไอ เอ็ม เอฟ โบนัสหาย
    หมด ไม่มี ทำให้ นึกถึง ความลำบาก กับรถคันแรก ที่ได้มาคับ.......

17. MonkypantS

MonkypantS Member Member

102
    1
    18
    เห็นด้วยครัย คูเป้น่า จะเป็นที่สนใจของวัยรุ่นในอนาคตไม่ไกลนี้เพราะว่า รถออกมารุ่นใหม่ๆ จะออกแบบฉีกจากเมื่อก่อนมากๆๆๆๆ ไม่ได้ว่า EK นะแต่ผมพูดไปตามเนื้อผ้า เป็น สองประตูด้วยดูสปอตร์ดี

18. MonkypantS

MonkypantS Member Member

102
    1
    18
    เสริมหน่อย
    แต่ผมท่องเว็บต่างประเทศเค้ายังเล่น EG กันอยู่เลย แสดงว่าก็ได้อีกนาน เห็นเอา EG EK มาทำใหม่เนียนๆ พอกับรถใหม่ๆเลย

19. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    ผมว่าน่าจะอยู่ต่อได้อีกนะ

20. อยู่ที่มุมมองมากกว่าครับ เด็กจบใหม่ เพิ่งเข้ามาทำงานบริษัทเดียวกับผม
    เห็นคนขับ ES ยังบอกเชยเลย ถอย FD มาขับกันให้รึ่ม ส่วนผมยังขับรถ
    อายุ 10 กว่าปีอยู่เลยครับ

เหมือนเรา เวลามองรถบนท้องถนนนั่นแหล่ะ ผมเห็น EF แต่สวย ๆ บางคัน
    ขับผ่าน ผมยังคิดอยากได้ แต่เห็น EF บ้าน ๆ โทรม ๆ สีถลอก ผุทั้งคัน เห็น
    แล้วก็อนาถ คิดในใจว่าเอาไปปลูกสระแหน่ดีกว่าไหม

ถ้าดูแล รักษา ให้รถเราสวย และสภาพดีอยู่เสมอ ยังไงก็น่าใช้ครับ มันอยู่ที่ว่า
    เราจะไปคุยกับใครด้วย ถ้าคุยกับคนไม่เล่นรถ ยังไงรถเก่าก็ว่าเชย ถ้าคุยกับ
    คนที่มีมุมมองเหมือนกัน จะเก่าแค่ไหนก็ยังสวยครับ

อย่าไปคิดมากครับ ของทุกอย่างต้องเก่าไปตามกาลเวลา ไม่ได้ลบหลู่ แต่คิด
    ง่าย ๆ นะครับ พระพุทธเจ้า ยังแก่ตายเลย ไม่มีอะไรหยุดได้หรอกครับ อยู่
    ที่ว่าใช้แล้วมีความสุขกับมันหรือป่าว ถ้าใช้แล้วไม่ Happy ขายซื้อรถใหม่ ๆ
    มาขับ มันก็ไม่แปลกครับ

21. ถ้าดูเชยมันคงจะเชยไปนานแล้วหล่ะ ก็รถรุ่นนี้มันถูกผลิตมาตั้ง 10 กว่าปีแล้วนี่ ไม่รู้นะผมว่ามันยังดูสวยดีอยู่ตลอด

22. narong_joy99

narong_joy99 New Member Member

57
    7
    0
    555....ชมพวกเดียวกันเอง....5555

23. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ผมว่า ภายใน รักษาดีๆ มันจะสุดยอดมากๆครับ รถรุ่นใหม่ๆเดี๋ยวนี้
    เป็นพลาสติกเปลือยๆแล้วครับ ไม่มีหุ้มนวมเหมือน Ek แผงประตูก็เหมือนกัน
    ดูมันกระด้างมากครับ ถ้าอยากได้แบบมีนวมหุ้ม ราคารถก็ ล้านกว่าขึ้นไป
    รถเราๆ ผมว่า ราคาเหมาะสม อะหลั่ย มากมาย ภานในสวย ดูไม่เชย
    แถมยังมีเลือกให้เล่นได้อีกเพียบกรอบแอร์เอย แผงประตู ตัวนั้นตัวนี้
    สีดำบ้าง เทาบ้าง เบาะเบอะ เพียบ ยังเล่นได้อีกนาน

24. gotokuji

gotokuji New Member Member

45
    0
    0
  25. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    as long as love EK

ว่าจะแต่งเก็บไว้ให้ลูกอะครับ...อีกยี่สิบปีไม่รู้มันจะเอาอยุ่รึเปล่า แต่ส่วนตัวผมนะ
    แม่ง...เจ๋งว่ะ...รถไรวะ:eek:

26. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ไม่รู้สิว่าเชยรึป่าวใครจะมองว่าเชยก็เชยนานาจิตตังครับ

27. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    เก่ายังไงก็ยังสวย ถ้ามีอะไหล่ให้ซื้ออยู่

28. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ผมว่าถ้านับอายุ อานามรถแล้วก็น่าจะเชยไปตามกระแสแหละคับ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับมุมมองของคนมากกว่า โดยส่วนตัวผมแล้ว มอง ek ว่าทรงมันยังดูสวยและดูดีกว่ารถออกใหม่บางรุ่นซะอีก และคงอยู่กับผมไปอีกนาน

29. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้า CIVIC ตัวใหม่ออกมาอีก ซัก 2 รุ่น ผมว่ามันก็คงจะดูเก่าแน่ๆ แต่ใช้ได้ดีเพราะอะไหล่เยอะ

30. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    eK จะงามตลอดไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้