โดนมดยึดครับพี่น้อง ช่วยด้วยยย!!

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย yodyayee, 21 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    ไม่ใช่น้องมดนะคับ แต่เป็นมดจิงๆ ดูท่าจะเยอะซ่ะด้วย เป็นมดประเภทเดียวกะที่ชอบขึ้นน้ำตาล กระติกน้ำร้อนหรือแม้กระทั้งกางเกงยีนอ่ะครับ:p เมื่อเช้าทำเศษขนมปังตกตรงเบาะหน้าฝั่งคนนั่งข้าง พอตอนเย็นขึ้นรถ โห่!! กำลังนัวเนียเลย เดินสวนสนามกันยาวเฟื้อยไม่สนใจเจ้าของรถเลยอ่ะ:mad: จากการสังเกตณ์น่าจะมาจากฝั่งใต้คอนโซลอ่ะคับ

ใครเคยเจอพอมีประสบการณ์แบบนี้ช่วยบอกหน่อยครับ ว่าพี่น้องทำเฉยๆหรือว่ากำจัดซ่ะให้สิ้นซาก แล้วใช้วิธีไหนกำจัด ไม่ไหวละครับไม่รู้ป่านนี้สร้างอนาเขตไปถึงไหนต่อไหนแล้ว:cry:

2. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
  3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ตากแดดแรงๆ อัด ดีดีที ซะหน่อย

4. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ซื้อตัวกินมดมาเลี้ยงครับ ยอด
    ล้อเล่งนะ ลองจอดรถตากแดดไว้ซักครึ่งวันคงออกนะ

Joice++Jum

5. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เอารถไปลงน้ำอะพี่ยอด เด่วมด ก้จาตายๆๆ ^____________^

6. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    นั่นแนเพ่ยอด ทำรัยนัยรถหรึอเปล่ามดเลยขึ้นน่ะ :D (อิๆๆล้อแล่นน่ะ)
    ลองเอาขนนมมายั่วบนหลังคาดิ พอมดมากินแล้วก็เก็บเศษขนนมทิ้งถ้ามดยังไม่หมดก็เปื่ยนขนมไห้บ่อยขึ้นน
    ...............................................อย่างงี้เหระคนปากหวานมดเลยมาหา :D

7. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    ตามนั้นครับ ไม่กี่เดือนที่ผ่านมาก็โดน เลยหาซันเจี่ยมาจัดการครับ 2วัน หายเกลี้ยงเลย ลองหากระทู้ที่ผมตั้งดูนะ:D

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ตามน้องเบสเลยคับ เพราะน้ำมา เดี๋ยวปลาจะกินมดไปเองคับ อิอิ ล้อเล่นๆ

9. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ไม่ทราบว่าหาซื้อที่ไหนครับ
    ผมอยู่ในเมืองครับ

10. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    ร้านขายของชำ ร้านขายต้นไม้ หรือจะเป็น โลตัส big c มีขายครับ
    :D

11. Mr.Hanaga

328
    21
    0
    ขอบคุณครับ พอดีไม่เคยซื้อครับ
    ตอนนี้มีอยู่ 2 รัง เท่าที่เห็นครับ
    แถมมีขนหมามาจากไหนอีกเป็นกระจุกไม่รู้

12. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    อยู่ๆก็มีมดซะงั้น เป็นเหมือนกันเลยครับพี่น้อง

13. Mr.Hanaga

328
    21
    0
    ของผมจอดรอซ่อมอยู่ 2 เดือนอะครับ
    มดมันเลยมาทำรัง

ปล ไปซื้อมาแล้วครับ เดี๋ยวจะโรยให้ทั่วเลย

14. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    รถเปนไรอ่ะน้า

15. Mr.Hanaga

328
    21
    0
    ก้อออกจากสนามวิ่งกลับบ้าน ไปทำงานวันเดียว
    เฟืองแคมสึก กินร่องสานพาน ฝาก้อเลยกลับบ้านเก่ากลาย
    เป็นเศษอลูมิเนียมไปครับ:cry:

16. yodyayee

716
    10
    0

แล้วแบบนี้คนขับจะไปด้วยมั้ยอ่ะครับเบส:cry:

17. yodyayee

716
    10
    0

ขอบคุงคับเจ๊ เด๋วไปจัด:cool:

18. yodyayee

716
    10
    0
    แหล่มครับน้องเบส:eek:

19. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    แล้วทำไมต้องเบิก ลูก-ก้าน-ข้อ
    ถึงเมืองนอกเมืองนา ล่ะคร๊าบ:D

20. Mr.Hanaga

328
    21
    0
    พี่อย่าฟังข่าวลือสิครับ
    รถผมท่อนล่างเดิมๆครับ:D

21. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ถ้าไม่ใช่มด แต่มันเป็นปีเตอร์เพื่อนวอลล์อี หง่ะ ทำงั้ยดี :cry: :cry:

22. yodyayee

716
    10
    0

เครียดแทนเลยคร๊าบแบบนี้:eek:

23. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ต้องเลิกทำตัวหวานๆครับ เช่น ตาหวาน ปากหวาน ไรแบบเนี้ยครับ :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้