อยากเห็นรูป บั้นท้าย ของ NV ที่ติดถังแก๊สตรงยางอะไหล่ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย prueck, 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    พอจะมีใครมีรูป ถังแกส และวิธิ ตีเหล็กปิด ถังแกส ที่ตรงยางอะไหล่บ้าง ครับ
    แบ่งปันให้ผม เบิ่ง บั้นท้ายของพวก พี่ ๆ หน่อยจิ จะเอา...... เอ่ออออ
    จะเอาไปเป็นแบบอย่างบ้าง (อย่าคิดมากนะ) อิอิ

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เป็นแนวทางครับ
    ถัง 48 วางได้พอดีครับ
    เด๋วรอตา x ถัง 58 ครับ มีเหล้กครอบ
    ของผมไม่มีครับ:D

3. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    ของผมก็ตรงนี้เหมือนกันเลย
    ตอนนี้อยากเปลี่ยนถังแล้วสิ อยากได้ถังมัลติวาวล์

4. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    เข้าท่าดีครับ

5. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    ว้า....... ของเราอยู่ในตัวรถ ก็อดอวดอ่ะดิ
    แต่ของผมเล่นขนาดยักษ์ 75 ลิตร อิอิอิ
    ถังเดียว วิ่งจาก กทม ถึง ลำปาง เลย

6. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เด๋วไปถ่ายรูปมาลงให้ดูคร๊าบบบบบบ แปร๊บๆๆๆๆๆๆ

7. nom

nom Member Member

637
    20
    18

..........อยู่ในรถเหมือนกันเลยยย

8. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    สอนผมลงรูปบ้างจิคับ เด่วจะถ่ายมาให้ดู

9. tangprasert

566
    36
    0
    ทดสอบคับว่ารูปจะขึ้นไหม อันนี้กำลังทำแผ่นปิดใต้ท้องอ่ะคับ แบบเสร็จแล้วยังม่ะได้ถ่าย

10. buem

2,764
    75
    0
    แหมสวยจิงเลยน้องอ้ำ ใครพาไปติดแก๊สให้น้า.....
    อิอิ

11. Ake-Aom

Ake-Aom New Member Member

10
    0
    0
    ถ้าโหลดแล้วติดแก๊สใต้ท้องได้หรือ เวลาตกหลุมหรือเจอเนินสะดุดจะไม่ติดเหรอ อยากทราบคับ

12. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    เด๋วจะทำมั่ง หึหึ

13. Golf-GTI

Golf-GTI Guest

0
    0
    0
    คุณเบิ้มติดที่ไหนครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ
    แล้วถ้าเป็นถังขนาด 48 ลิตร ค่าใช้จ่ายเบ็ดเสร็จประมาณเท่าไรคร้บ

14. buem

2,764
    75
    0
    ร้านอยู่ที่ ลาดพร้าว 71 ครับ อามมี่เซอร์วิท ต้องจองคิวก่อนนะครับ
    เด๋วคิวไม่ว่าง อิอิ บอกเบิ้มที่ขับเอ็นวีแนะนำมาครับ
    ราคาถัง 48 58 ราคาเท่ากันนะครับแต่พี่เค้าติด 48 ให้ครับ อยู่ข้างล่าง ถัง 48 มันโหลดได้ชัวไม่มีติดครับ
    ดูจากรูปได้เลย ห่างจากคานตั้งเยอะแหนะครับ
    จะให้ผมพาไปที่ร้านก็ได้นะครับ ยินดี ครับ
    อ้อราคา ก็ไม่เกิน 15500 ครับ หม้อต้มโทมาเซ็นโต้ รับประกัน 2 ปี มีสวิทตัดแก๊สขณะที่ยังไม่สตาร์ท
    ราคาอาจลดลงได้นะครับถ้าไม่เอาใบวิศว จะเหลือ15000 บ. ครับ

15. tangprasert

566
    36
    0
    พากันไปติดแก๊สม่ะไหรโทรบอกด้ววยนะคับเพื่อแวะไปหาอิอิ

16. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    นู๋ก้ออยากมีกะเค้ามั่งอ่ะ~!!!

17. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    สงสัยต้องไปติดบ้างและ 2-3 วัน เติมน้ำมัน 500 บ.
    คงต้องใช้บริการคุณพี่เบิ้ม

18. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ตีเป็นสแตนเลสก็สวยนะ
    อันนี้รูปแนวทาง คันนี้ไม่ได้ติด gas นะ แต่ตีปิดยางอะไหล่...:D

19. buem

2,764
    75
    0
    สวยเลย

20. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ติดใต้รถแล้วจะมีผลอะไรบ้างรึเปล่า เวลาข้ามเนินหลังเต่าหรือวิ่ง ถนนดาวอังคาร(ที่บ้านทางเข้าดินลูกลัง)ไม่เรียบกลัวกระแทกจะกระแทกรึเปล่า กะว่าจะไปติดมั๊ง สู้น้ำมันแพงไม่ไหวแย้ว

21. green nv #032

2,789
    89
    0
    พี่-น้องเราที่ใช้ยังไม่เห็นมีใครมีปัญหาเรื่องนี้นะครับ ขนาดรถพี่ตรีโหลดอย่างเตี้ยพี่ท่านยังวางถังใต้รถเลยครับ พยายามเชียร์ให้ยกรถให้สูงขึ้นเพราะน้องๆหวาดเสียวแทน ไม่รู้ไปยกสูงมารึยัง
    แต่จะให้ดี ตีแผ่นเหล็กปิดกันกระแทกถัง GAS แน่นอนดีครับ...:D

22. tit_161

tit_161 New Member Member

169
    11
    0
    แหมนึกว่าเป้แอบไปติดแก๊สเสียแล้ว...แนวทางสวยดี

23. green nv #032

2,789
    89
    0
    อนาคตก็คงต้องติดละครับพี่ 95 เหลือน้อยเต็มที...:sad:

24. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    :)เอาไฟท้ายโดนัทโคมดำมาลงให้ดูซะดีๆ ตาทิต ไม่งั้นมีเคือง:rolleyes:

25. spmj

spmj New Member Member

135
    2
    0
    อืมม.....เยี่ยมเลย...เอาถังแก๊สไปแทนยางอะไหล่....แล้วเอายางอะไหล่ไปแทนถังแก๊ส...เหอะๆๆๆมีค่าเท่ากันมั้ยเนี้ย....สวยดีครับตอนแรกก้อจะเอาไปแทนยางอ่ะไหล่เนี้ยแระครับแต่กลัวตรวจไม่ผ่านเลยเอาไว้ตรงกระบะแต่ที่ไหนได้ทุกวันนี้ก้อยังไม่ได้ไปตรวจเลยยยยย..เหอะๆๆๆๆ

26. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ครับๆ

แล้วติดในรถแวน ได้กลิ่นเหม็นแก๊สกันบ้างปะ ครับ

27. green nv #032

2,789
    89
    0
    อะ up...:D

28. tangprasert

566
    36
    0
    ใจรักอย่าพกยางอะไหล่คับ รถลากอย่างเดียว 555

29. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    น่าสนใจครับ ของผมก็ยังไม่ได้ติดแก๊สเลย ตอนนี้ทนใช้แก๊สโซฮอลล์อยู่ แต่จะสู้ราคาไม่ไหวแล้ว แพงขึ้นเรื่อยๆ ว่าแต่ถ้าติดแก๊สตรงใต้ท้องรถ ถ้าน้ำท่วมถึงท้องรถเนี่ย จะมีปัญหากับถังแก๊สไหมครับ

30. NV_FC

NV_FC New Member Member

31
    0
    0
    ไม่มีตัวอย่างที่วางถังโดนัทมั้งหรอคับ ดูจะสวยงามดีนะ เเล้วราคาจะเเพงขึ้นไมคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้