คอมแอร์มีเสียงดังครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย aep11, 18 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aep11

aep11 New Member Member

22
    0
    0
    คอมแอร์มีเสียงดัง ตามรอบเครื่องครับ(วีดๆ) และตอนนี้เหมือนมีเสียงอื่นมารวมด้วยที่คอมแอร์:( ดูท่าทางจะไม่ไหวแล้ว อยากทราบว่าซ่อมได้ป่าวครับหรือต้องเปลี่ยนลูกใหม่ไปเลย ถ้าเป็นคอมแอร์มือ 2 ได้หรือป่าวครับราคาประมาณท่าไรครับ รบกวนทีครับ:eek:ขอบคุณครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลองให้ช่างเค้าถอดมาดูก่อนนะครับ
    ว่าเปลี่ยนลูกปืน ได้หรือเปล่า อาจะหาย ถ้าไม่เสีย

3. aw2218

aw2218 New Member Member

16
    0
    0
    เคยเป็น อาการอย่างนี้เลยแหละ หอนไม่หยุด รำคาญด้วยอ่ะ
    สุดจะทน.... เปลี่ยนมันซะเลยอะคัฟ เพราะต่อมา มันจะไม่เย็นอีกด้วยง่ะ
    เปลี่ยนมือ2 ประมาณ 2000 กะค่าอะไรอีกมะรู้นิดๆ โหน่ยๆ รวมๆ ก้อ 2พันกว่าๆ นี่แหละ

แต่ว่าก้อมือสอง ตาดีได้ตาร้ายเสียอะนะ ส่วนของเราได้ตาดี ใช้เย็นเจี๊ยบเลยอ่ะคัฟ อิอิ

4. aep11

22
    0
    0
    เคยไปร้านแอร์แล้วละ เค้าบอกว่าซ่อมม่ายได้ ต้องเปลี่ยนทั้งลูก ลูกละ 7 พันกว่าบาท แถมต้องแปลงอีกต่างหาก เลยต้องถอยทัพมาตั้งหลักก่อนละครับ กัวโดนหลอกครับ

5. U.D.

U.D. New Member Member

39
    0
    0
    รีดดัง

เป็นที่รีดคอมม์ ปรับแต่งได้สักพักเดี๋ยวก็ดัง ถ้าผมเดาอาการไม่ผิดตอนจอดอยู่กับที่สักพักแอร์ก็ไม่ค่อยเย็นด้วย แนะนำ เปลี่ยนไปเลยครับเซียงกงมีขายแต่อาจต้องหาหน่อยเป็นของคาล์โซนิค รุ่นตูดกลมนะครับ ผมเปลี่ยนเรียบร้อยเย็นฉ่ำและไม่มีเสียงหอนแล้ว

6. aep11

22
    0
    0
    ขอบคุณ ทุกๆคนครับ ทีให้คำแนะนำ

7. aep11

22
    0
    0
    และมีวิธีเลือกคอมมือ 2 หรือป่าวครับ

8. U.D.

39
    0
    0
    ทดลองดูเองนะครับ

สำหรับรถนิสสันคอมม์แอร์จะเป็นโรตารี่ เวลาทดสอบให้หมุนหน้าคลัทช์ขอย้ำว่าหน้าคลัทช์ ไม่ใช่พูเล่ย์ บิดไปบิดมาสักพักแค่ครึ่งรอบพอ เพื่อให้รีดทำงาน และจะเกิดอาการฝืนๆหน่อย และจะมีเสียงดังป๊อก แสดงว่าคอมแอร์ตัวนั้นยังมีแรงอัดอยู่ แต่ถ้าบิดไปบิดมาแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยไม่ต้องเอามาใส่เด็ดขาด เพราะจะไม่เย็น ลืมบอกไปเวลาบิดไปบิดมา เอามืออุดครงรูสาย LOW ด้วย เพระน้ำมันคอมม์มันจะกระเด็นออกมาพร้อมเสียงป๊อก
    ขอให้โชคดีใหนการเลือกนะครับ แอร์จะได้กลับมาเย็นสักที แต่ถ้าขี้เกียจเดี๋ยวผมแนะนำร้านให้นะครับ

9. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    ขอร้านที่แนะนำหน่อยนะครับ ถ้าไม่ไกลเกินไปจะได้ไปทำบ้าง เพราะของผมต้องเปลี่ยนคอมเลย คอมไหม้ไปแล้ว :cry: :cry:

10. nogkapood

nogkapood New Member Member

36
    0
    0
    แนะนำร้านคุณตูน Vergin voice ครับ

คุณตูนบริการดีครับอธิบายละเอียด ลองไปใช้บริการได้นะครับอยู่ใกล้ๆโรงแรมริชมอน นนทบุรี ร้านอยู่ติดๆโรงแรมริชมอนด์ เบอร์นี้โทรไปถามดูครับ081-466-3616 ช่างตูน

11. U.D.

39
    0
    0
    ลองดูอยู่แถวกิ่งแก้วครับ

ร้านที่ทำประจำของผมจะอยู่เส้นกิ่งแก้วครับ วิ่งเส้นอ่อนนุช (สุขุมวิท77) มุ่งหน้าไปลาดกระบัง ร้านจะอยู่ติดถนนกิ่งแก้ว ห่างจากเส้นอ่อนนุชประมาณ 1.5 กม.ซ้ายมือครับ จะอยู่ติดกับร้านยางครับ (จำชื่อไม่ได้ครับ) พี่เจ้าของร้านชื่อพี่ชัย 081-494-6207 โทรนัดก่อนนะครับ พี่เค้างานเยอะมาก ลองเอาไปให้พี่เค้าดูก่อนได้ แต่อาจต้องเสียเวลาในการทำหน่อยนะครับ

12. aep11

22
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

13. aep11

22
    0
    0
    และร้านติ่ง เซอร์วิส อยู่ซ.วัดบัวขวัญ เค้าซ่อมได้หรือป่าวครับ ใครพอรู้บ้างครับเห็นเค้าถนัด b14 ไม่รู้ว่าจะทำได้หรือป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้