อาการวาวล์ร่วงคืออะไรครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Erica, 18 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    อาการวาวล์ร่วงของเวสเกตคืออะไรครับ
    ซ่อมได้ไหมครับ ถ้าใช้ Tial 40 mm อยู่มีอะไรทนกว่านี้ไหมครับ

2. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ผมเดาเอาว่าน่าจะเป็นวาว์ลปิดไม่สนิท.... ลมไอเสียออกตลอด ไม่ว่าจะเป็นเดินเบา บูสต์มา บูสต์ไม่มา

3. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    สังเกตอาการยังไงอะครับ

4. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ของผมมันเป็นคล้ายๆวาว์ลค้างอ่ะ อาจจะไม่เกี่ยวกะวาว์ลรั่ว.....ถ้าใช้เวสเกตแยกเสียงจะชัดมาก ....ลมไอเสียมันจะออกที่ท่อแยกเวสเกตตลอด

5. Erica

208
    2
    0
    ของผมมีอาการแบบว่าตอนเหยียบบูสจะรั่วๆและมีเสียงโลหะดังก็องแก็งอยู่ในเฮดเดอร์ครับ

6. Erica

208
    2
    0
    ไม่ทราบว่าพี่พอจะทราบไหมครับว่าเวสเกตแยกมันซ่อมได้ไหมครับถ้าซ่อมได้ต้องไปที่ไหนหรอครับ
    ผมใช้ Tial 40mm แนะนำที่ซ่อมหน่อยน่ะครับหรือว่าต้องซื้อใหม่ครับแงๆๆๆ:cry::cry::cry:พึ่งซื้อมาได้ไม่ถึงครึ่งปีเลย:cry::cry::cry:

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองรื้อเวสเกตออกมาตรวจสอบก่อนดีกว่าครับ
    บางทีพวกสลักยึดก้านวาวล์มันอาจจะแค่ คลายตัว ขันอัดน็อตใหม่ก็น่าจะปกติ
    ลองรื้อมาดูก่อนครับ

8. Erica

208
    2
    0
    ผมไม่ทราบว่ามันคือส่วนที่หักขาดเข้าไปคาในเฮดเดอร์ผมหรือเปล่าน่ะครับแต่มันมีชิ้นส่วนหลุดเข้าไปในเคาแต่มันไปค้างอยู่ตรงข้อที่ม้วนงออยู่เลยเอาออกมาได้ครับ ผมเลยอยากทราบว่ามันจะซ่อมได้ไหมครับมีที่ไหนรับซ่อมเวสเกตบ้างครับผมพึ่งจะถอยป้ายแดงไม่ถึงครึ่งปีเองครับcry::cry::cry:

9. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ดีไม่ลงไปในเทอร์โบ
    ไม่งั้นไม่เหลือแน่นอน

10. Erica

208
    2
    0
    พี่พูดแบบเดียวกะช่างเลยครับ แสดงว่าต้องเป็นช่างแน่เลยอิอิแล้วมันซ่อมได้ไหมครับมีที่ไหนรับซ่อมไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้