ปรึกษาเรื่อง header ของ evo 8 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย เด็กรักแรง, 23 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีเพิงได้มา อยากเปลี่ยน header แต่กำลังชั่งใจว่า จะเอาของไทยทำหรือเบิกของญี่ปุุ่นดี

ในสมองมี 2 ทางเลือกครับ

1. ไทยทำ + กล่องดี

2. ของญี่ปุ่นกับกล่องเดิม

รบกวนท่านผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำและสั่งสอยทีัครับ

ปล. ถ้าแบบไทยทำ ควรทำที่ไหนดีครับ จะเปลี่ยน ทั้ง header front pipe และ outlet ครับ

ขอบคุุณครับ

1. ju4

ju4 New Member Member

145
    2
    0
    อยากรู้ด้วย

2. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    เอาไทยทำกอปของญี่ปุ่นดีกว่า สบายกระเป๋า

3. ขอบคุณครับ

ไม่ทราบว่า พอจะเปรียบเทียบ จุดดีจุดแข็งของแต่ละแบบได้ไหมคับ

ว่าแต่ของก๊อปนี้เหมือนทุกอย่างเลยเหรอครับ ขนาดได้เหมือนทุกระเบียดเลยเหรอครับ

แบบว่าไม่ทราบจริงๆ

4. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    งานนอกวัสดุดีกว่าใส่แล้วเป๊ะ ไม่ต้องตัดแต่งต่อเติม แต่ราคาไม่เบาครับ แนะนำว่าเปลี่ยนแต่ outlet frontpipe ก่อนก็ดีครับราคาไม่สูง งานนอกใส่แล้วจบงบไม่บาน แล้วไปแฟลชกล่อง รับรองวิ่งมันส์ขึ้นอีกโขเลยครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตามโอ๊ตครับ
    ยืนยันว่าถ้าไม่มองเรื่องราคา ยังงัยงานนอก ก็เหนือกว่าทุกประการครับ
    สแตนเลสบ้านเรา ใช้ไปซัก 2-3 มันจะเริ่มเป็นสนิมที่ผิวชิ้นงาน ต้องมาเปลี่ยนใหม่
    ถ้างานนอกแพงกว่า แต่ไม่เป็นสนิมครับ

ขอบคุณพี่ๆมากครับ

ถ้าแบบนี้ก็งานเข้ากระเป๋าตังค์แล้ววววว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้