พัดลมในห้องโดยสารไม่ทำงานขอคำแนะนำครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย latitude, 18 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. latitude

latitude New Member Member

10
    0
    0
    พัดลมในห้องโดยสารไม่ทำงานขอคำแนะนำครับ
    พัดลมตัวที่อยู่ใต้ลิ้นชักเก็บของมันไม่ทำงานครับ ถอดออกมาต่อไฟตรงก็หมุนปกติ แต่พอใส่เข้าไปเ มันก็ไม่ทำงานเปิดสวิตก็นิ่ง จะต้องไล่ดูไฟจากจุดไหนครับ
    ขอบคุณรับ

ปล.พัดลมในห้องเครื่องทำงานตามปกติ น้ำยายังไม่หมด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 สิงหาคม 2009
  2. latitude

10
    0
    0
    ek 99

3. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    เป็นที่สวิทย์หรือเปล่าครับลองดู

4. latitude

10
    0
    0
    เปิดแล้วครับ แอร์ก็เย็น แต่พัดลมตัวที่อยู่ใต้ลิ้นชักไม่ทำงาน

5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    รีเลย์ควบคุมความแรงลมป่าวครับ
    ผมเคยเป็นลองเช็คดูครับ

6. latitude

10
    0
    0
    ตัวควบคุมไม่ขาดครับ แต่หาจุดที่ลึกกว่านั้นไม่ได้ ผมถอดกรอบแอร์ด้านหน้าไม่เป็น จบเลย

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    น่าจะเป็นที่ R ขดลวด ปรับระดับพัดลมแอร์ขาด ลองปรับไปที่เลข 4 ดูครับน่าจะยังไม่ขาด

8. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ตัวเดียวกับที่ผมเคยเสียเลยครับ

9. latitude

10
    0
    0
    ขดลวดไม่ขาดครับ

10. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ดู Fuse และ Relay ที่กล่องใต้ฝากระโปรงหน้า

ดู Fuse ที่กล่องฟิวส์ในห้องโดยสาร

11. latitude

10
    0
    0

ขอบพระคุณที่ช่วยแนะนำครับ

เดี๋ยวจะไปเช็คดูแล้วจะมารายงานผลครับ

12. latitude

10
    0
    0
    เปลี่ยนรีเลย์แล้วครับ ใช้ได้เหมือนเดิมครับ ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้