ถ้าจะซื้อ สีกระป๋อง มาพ่นเอง ซื้อยังไงครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย kengzaza, 30 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    รถผม Civic Coupe สีน้ำเงิน สีเดิมโรงงาน
    พอดีรถมันสีถลอกนิดๆที่ลิ้นหน้า เลยอยากหาสีมาพ่นเอง
    ไม่ทราบว่าจะมีวิธีบอกคนขายยังไงครับ ว่าจะเอาสีแบบนี้

หรือว่าไม่มีขายครับ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    สีกระป๋องเบอร์สี เปะๆไม่น่าจะมีนะครับ ต้องลองเอาแบบแคตตาล๊อคมาเทียบสีใกล้ๆเคียงดู

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ลองไปหาซื้อสีที่เหมือนปากกาเมจิค ที่ Autobac ดูก่อน มันจะมีหลายสีให้เทียบ เอาไว้แต้มๆบริเวญที่โดนนิดๆหน่อยๆ

4. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    สนใจเลยท่าน มีมั่งไหมสีกระป๋อง อยากหามาพ่นมั่ง มีเป็น จุดๆ เหมือนกัน (อ๊อดๆ จั๊กกริ๊งแกร๊ดๆ)

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ของผมสีดำ มีขนแมวรอบคัน เอาไรแต้มดีครับ :D

6. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    ผมซื้อมาจากคลองถม ไม่รู้อันเดียวกันเปล่าคครับ อันละ 100
    เอามาทาสีไม่เหมือนเลยครับ แถมแฟนผมมาเจอ ถามว่าเอายาทาเล็บมาทาเหรอ
    ผมก็คิดขึ้นได้ ลองไปเอายาทาเล็บของแฟนที่สีใกล้ๆกันมาทาดู
    พระเจ้า:eek:......มันเหมือนกันเปี๊ยบเลย:cry:

7. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    :)ลองให้ร้านผสมให้ แล้วเรามาแต้มเองก้อได้ครับ

8. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ปล่อยให้มันเป็นไป ตามเรื่องของมันก็ได้นะครับแต่ไปไม่เหมือนก็ มะสวยอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้