ขอถาม "DX 2 ประตู ตากลม" หน่อยครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย MYKAIDOW, 9 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MYKAIDOW

MYKAIDOW New Member Member

10
    0
    0
    คืออยากจะรู้ว่ามันมีมั้ยครับ DX 2 ประตู ตากลมอะครับ เคยได้ยินคนพูดมาว่าเคยเห็นที่งานแข่งรถที่บางแสนปีที่แล้ว แต่ตอนนั้นไม่ได้ไปดูและยังไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ครับ

แล้วถ้ามีจริงจะรู้ได้ไงว่าเป็นรถแท้ไม่ได้แปลงไฟหน้ามาครับ....

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. elrarour

elrarour New Member Member

10
    0
    0
    เท่าทีรู้มา 2ประตูไม่น่าจะมีนะตัวไฟกลมอ่ะ รอผู้รู้ท่านอีกละกันครับ

3. YIM66

YIM66 New Member Member

64
    0
    0
    สงสัยต้องดูปีที่จดทะเบียนในเล่มว่าเป็นรถปีไหน
    ตากลมแท้หรือป่าว

4. 9616

9616 New Member Member

2
    0
    0
    ผมว่าไม่มีนะครับ

5. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    บ้านเรามี KE70 กระเทย 2 รุ่นคือ
    - กระเทยรุ่นไฟเฟลี่ยมเล็ก
    - กระเทยรุ่นไฟเหลี่ยมใหญ่

ที่เห็นผมบอกได้ว่าเป็นรุ่นกระเทยไฟเหลี่ยมเล็กมาเปลี่ยนช่วงหน้าเป็นไฟกลม 4 ตามากกว่า
    เพราะบอดี้กับไฟท้ายใช้เหมือนกันครับผม

6. p800

p800 New Member Member

23
    1
    0
    2 ประตูตากลมแท้ๆ บ้านเรามีแน่นนอน...ครับ....ย้อนไป 25 ปี...เพื่อนพี่ชายผมขี่อยู่ครับ.....( แต่มันเป็นตัวประหยัด..นะ ).......
    ส่วนปัจจุบันคงหารถอยากครับ...เพราะในยุดนั้น..รถออกมาปีเดียว " ปี80 " ยังไม่ทันเป็นที่นิยม ก้อเปลี่ยนโฉม จะมาเป็นที่นิยมกันจริงๆ คือปี 81 ซึ่งเป็นโฉมของเหลี่ยมใหญ่ครับ
    และที่ตัวรถหายไป ก้อเพราะในยุคนั้น นิยมเอาไฟกลม และเหลี่ยมเล็กมาแปลงเป็นเหลี่ยมใหญ่....จะได้เป็นรถรุ่นใหม่....
    แต่ปัจจุบันถ้าเจอตัวรถแท้..( ตัวรถที่โดนแปลงเป็นเหลี่ยมใหญ่ในยุดนั้น) ....จะเอามาแปลงกลับคืนกัน

ส่วนข้อแตกต่างระหว่างไฟเหลี่ยมเล็ก ( ที่แปลงหน้าแล้ว) กับไฟกลม แท้ๆ คงต้องดูที่ปีจดทะเบียน ถ้าปีจดทะเบียนเป็นปี "80" เหมือนกัน ที่สุดท้ายที่เป็นข้องแตกต่าง คือ " คานหน้า ตรงแผงหลังไฟ จะมีช่อง ไว้สำหรับสายไฟ หน้าตาจะไม่เหมือนกันครับ...ของไฟเหลี่ยมใหญ่ กับเหลี่ยมเล็ก จะเป็นช่อง วงกลม....ส่วนของไฟกลมจะเป็น รูปหยดน้ำ.....ครับ....แต่เจ้าของรถได้คานตัวนี้มาด้วยแล้วทำการใส่ลงไป....ก้อคิดว่าคงจะแยกลำบากว่าเป็นรถแปลงหรือไม่.........จบข่าว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 สิงหาคม 2009
  7. zathunman

zathunman New Member Member

2
    0
    0

ถูกต้องทุกรายละเอียดครับ
    :sad:

8. Civic In Love

Civic In Love New Member Member

43
    0
    0
    sure:teeth:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้