อยากซ่อมเทอร์โบ ที่เกิดจากควันไหล

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย thiantong_2527, 19 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thiantong_2527

thiantong_2527 New Member Member

2
    0
    0
    มีใครที่เคย ซ่อมเทอร์โบ ที่เกิดจากควันไหลบ้าง ของผมเป็นเทอร์โบเดิมของ4e-fte1มีควันไหล
    อยากถามคนที่เคยซ่อมว่าประมาณกี่บาทครับ

2. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    ผมว่าซ่อมคงไม่คุ้มครับ ซื้อของเชียงกงใส่น่าจะถูกกว่าครับ ยกลูกๆละประมาณ 2,500 บาท

3. Fishink

Fishink New Member Member

203
    6
    0
    ส่งซ่อมคงจะไม่คุ้มครับหน้าจะมีพันกว่าบาทเปลี่ยนใหม่ดีกว่าตามที่คุณ
    drag bar บอก หรือ เปลี่ยนเป็นโป 1 J ขับสุนกขึ้นแปลงไม่มากงบไม่บาน:)

4. Ton1500

Ton1500 New Member Member

23
    0
    0
    ผมซ่อมมาครับ ราคาค่าซ่อมประมาณ 6000 ไม่รวมค่าแรงถอดใส่ ทำที่ Turbodynamics แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนครับ
    ผมมองว่าคุ้มครับ พังไปสองลูกแล้ว CT9 สภาพดีๆ หายากครับ ก็ตามอายุเครื่อง overhaul ซะมันก็อยู่กับเราได้อีก เกือบแสนโลแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้