ขอคำแนะนำหน่อยคับสำหรับไมตี๊เครื่อง 4d56 turbo

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Kisada, 11 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    ขอรบกวนพี่ๆหน่อยคับพอดีผมจับไมตี๊วาง 4d56 แล้วอยากให้ไมล์ความเร็วมันขึ้นควนทำไงดีตอนนี้ขึ้นแต่วัดรอบ ช่วยแนะนำหน่อยคับ:):)

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    คงต้องเช็ค ไมล์สาย หรือเป็นไมล์ไฟฟ้าก่อนอะครับ

ว่าที่เกียกับที่ไมล์ตรงกันไหม

รอเซียน 4 D 56 มาตอบแล้วกันนะครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 15:13:37 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:13:19 ----------

คงต้องเช็ค ไมล์สาย หรือเป็นไมล์ไฟฟ้าก่อนอะครับ

ว่าที่เกียกับที่ไมล์ตรงกันไหม

รอเซียน 4 D 56 มาตอบแล้วกันนะครับ

3. garmo_sk

garmo_sk New Member Member

523
    4
    0
  4. Nun_MTX

Nun_MTX New Member Member

183
    4
    0
    ชนเกียไรคับ ไมดี้รุ่นไหน

5. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ความเร็วไม่ขึ้น น่าจะสายไมล์ขาด มากกว่า

แต่รถผม วัดรอบ ขึ้นแต่จะรอบไม่ตรง

ความเร็วขึ้นปกติ น่ะ

6. มาพร้อมแว้ว

7. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ต้องลองเช็คว่าเป็นแบบสายไมล์ หรือเป็นแบบไฟฟ้า
    ถ้าเป็นแบบสายไมล์ ก็เช็คว่าต่อหรือไม่ สายไมล์ขาดหรือป่าว หรือต่อไม่ครบ ประมาณนี้
    ถ้าเป็นไฟฟ้าต้องเช็คสัญญาณ จากท้ายเกียร์ว่ามาไหม สายไฟขาดตรงไหนหรือป่าว ต่อครบหรือไม่

8. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    มาหาความรู้เพื่ออนาคตจะได้วางบ้าง

9. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0
    ขอข้อมูลเพื่อนนิดนึง วางแบบไหนครับ เครื่องเป็น 4D56 T เครื่องนอกหรือเซทโบ ชนเกียร์เดิมหรือมาพร้อมเกียร์ ถ้าชนเกียร์เดิม ไล่สายไฟท้ายเกียร์ ( ไมล์ไฟฟ้า ) ถ้าไมล์สายกลึง อแดปเตอร์ต่อเข้าสายใหม่เฟืองเดิม ถ้าวางพร้อมเกียร์ไล่สายจากปั๊มและท้ายเกียร์ (ไมล์ไฟฟ่า) มาที่หลังเรื่อนไมล์ (เรือนไมล์ต้องไฟฟ้าด้วย) ถ้าไมล์สายต้องดูเรือนไมล์ว่าเป็นสายด้วยหรือเปล่า
    ถ้าใช่ก็ทำอแดปเตอร์เหมือนกัน อาจจะต้องเทียบเฟืองเอาครับ

10. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามข้างบนว่าเลยคับ

11. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ว่าไปคับ

12. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

คนนี้แหละ ชำนาน นัก เครื่อง สี่ ดี ห้า หก เนี่ย........

13. Kisada

764
    4
    0
    ของผมเป็น 4d56 set turbo คับยกมาวางพร้อมเกียร์ คือเกียเป็นไมล์สาย หน้าปัดเป็นไฟฟ้าคับ ขอขอบคุณพี่มากนะคับ พรุ่งนี้เย็นผมจะลงรูปให้ติชมนะคับ ผมชื่อปุ๊นะคับฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ

14. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไม่รู้ครับ มาอัฟ ให้

15. Kisada

764
    4
    0
    รูปมาแล้วคับ

16. Kisada

764
    4
    0
    รูปคับ มันไม่ขึ้น

17. Kisada

764
    4
    0
  18. Kisada

764
    4
    0
    เอารูปขึ้นยังไงช่วยบอกผมที

19. Kisada

764
    4
    0
  20. Kisada

764
    4
    0
  21. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    แรงอีกแล้วค้าฟ.. โหดมาก

22. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    โหดร้าย
    ตามพี่ๆว่าเลยครับ

23. Kisada

764
    4
    0
    รถโหดแต่คนใจดีคับ มันก็ไม่เท่าไหร่หลอกแค่ล้อขอบ 18 เอง ยางหน้า 225/40 หลัง 245/50 INTER หลอด turbo rb 25 โม ที่เหลือขออุ๊บไว้ก่อน อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้