น้ำมันเครื่องท่วมเบ้าหัวเทียนครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย choti, 24 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. choti

choti New Member Member

12
    0
    0
    เมื่อวานนึกคันมือขึ้นมา ลองถอดปลั๊กหัวเทียนดูครับ ปรากฎว่าน้ำมันเครื่องเกือบเต็มเบ้าที่ 1 ,2 จากซ้ายมือ เบ้า 3 มีนิดหน่อย 4 ไม่มีน้ำมันเครื่อง มันเกิดจากอะไรครับทำไม มีน้ำมันเครื่องได้ จากนั้นก็เลยถอดหัวเทียนออกแล้วใช้เข็มฉีดยาดูดน้ำมันออก เช็ดจนหมดคราบน้ำมัน แล้วใส่หัวเทียนกลับเข้าที่เดิม ก็สตาร์ทติด แต่ไม่รู้ว่าติดทุกสูบหรือเป่า จะลองใช้วิ่งดู 2-3 วัน ว่าจะมีน้ำมันเครื่องที่หัวเทียนอีกไหม

2. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เปลี่ยนยางรองเบ้าหัวเทียน ด่วนๆ

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เป็นเหมือนกันเลย...แก้มาครั้งนึงเป็นอีกแระ...ระวังอย่าเติมน้ำมันเครื่องเกินขีด H บ่อย ๆ นะค๊าบ...

ของผมเป็นครั้งที่สองนี่...ช่างเล่นใส่น้ำมันซะเกลี้ยงแกลลอนเลย...เกินขีด H มาประมาณเซ็นฯ นึง...

4. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เวลาวิ่งน่าจะออกอาการตื้อๆนะ แบบนี้

วิธีแก้ก็เปลี่ยนยางเบ้าแบบที่ตาโตนว่านะครับ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เปลี่ยนซีล หัวเทียน ก็หายแล้วครับ
    แต่ถ้าของมันยังดีอยู่ นิ่ม ไม่แข็ง ก็ ใช้ กาวดำ ทา หน่อย ก็ไม่เข้าแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้