โดนใบสั่งเลย เซ็งเป็ด

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ปกติขึ้นด่วนดินแดง หลังเที่ยงคืน ก็มีพี่ตำรวจยืนดูแต่ไม่เห็นจะเรียก

วันนี้แมงกลับเร็วเกิน 4 ทุ่มกว่าๆ ดันมีด่าน

โดนป้ายทะเบียนพับ เลยครับ

ผมจะเอาเงินให้พี่แก สัก 100 แมงบอกว่า ไม่ได้ โดนมองอยู่ เอาใบสั่งไปแล้วกัน

เควี่ย เลย

มีข้อสงสัย ในใบสั่ง ไม่มีระบุค่าปรับ

แต่พี่รวจบอกว่าสามารถไปเสียที่ ไปรษณีย์ ได้ แล้วเราจะรุ้ได้ไงว่าจ่ายเท่าไหร่

ผมว่ามันต้องไปซื้อธนนัดอีก แบบนี้เราไป สน เลยง่ายกว่าไหม

คำถามคือ โดนด่านขึ้นด่วนดินแดง

ต้องไป สนไหนหว่า ได้ยินว่า สนใต้ด่วน

เซ็งเป็ด :cry:

2. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    สน.ทางด่วน 1 ลงท่าเรือ เลี้ยวขวา

3. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    สอดแบงค์ไว้ใต้ใบขับขี่สิ เวลายื่นให้เนียนๆ :D

4. thananonn

1,973
    34
    0
    อาณรงค์ หรอครับ ท่าเรือ?

5. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    หน้ากลัวจริงๆตรงนั้นไม่กล้าไปเลย

6. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    รึว่าเด๋วนี้%จากใบสั่งได้เยอะขึ้น + - ดูแล้วแจกใบสั่งดีกว่า แถมยังสุจริตอีกด้วย ^^

7. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    จ่าย สน. จริงแต่เรื่องไม่เข้าระบบ รึปล่าว !

8. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ซวยเลยพี่เราๆ

9. Si_Type R

Si_Type R New Member Member

70
    2
    0
    เคยโดนบนทางด่วนเหมือนกัน

เค้าให้ไปที่ สน.ตรงด่านจ่ายเงินทางด่วน ที่ขึ้นจาก อาซีเอ อะคับ

10. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เคยโดนหลายรอบจากเรื่องขับเร็วเกิน พอยื่นใบขับขี่ให้แล้วเค้าก็ปล่อย พูดจาดีๆ กับพี่เค้า แกล้งโง่ก็ปล่อยแล้ว วันหลังบอกเป็นเด็กอู่เอารถลูกค้ามาขับมันจะได้ไม่ว่าอะไร

11. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    .............นึดว่า เจอข้อหา ลาก 9000 รอบ ค่อย สับเกียร์ซะอีก อิอิ

12. thananonn

1,973
    34
    0
    เลิกลากเยอะๆละ ลากสูงน้ำมันเครื่องแมงหายบ่อย

ไม่ค่อยไว้ใจ เดี่ยวน้ำมันเครื่องขาด งานเข้าอีก

7 8 พันก็สับละ นอกจากจะเล่นกันมา

13. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    น้ำมันเครื่องหายบ่อย เป็นอาการเริ่มต้นของความแรงแบบ B20
    ยิ่งถ้าสังเกตควันขาวจากท่อไอเสีย แหวนลูกสูบคงใกล้กลับบ้านแล้ว เนื่องจากเหนื่อยล้าจากการออกแรงในรอบสูง
    ถ้ามีอาการดังกล่าวควรปรึกษาช่างโดยด่วน มีแววจะได้เปลี่ยนท่อนล่างนะเนี่ย :eek:

สับที่ 7 8 พันไม่ช่วยแก้อาการดังกล่าว รีบเปลี่ยนน้ำมันเครื่องดีกว่าครับน้อง

14. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อาการเสียตังค์ ล่ะสิเนี่ย ลองเช็คกำลังอัดดูเลย จะได้รู้

15. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    อ่านไปอ่านมา ท่าทางจะสองเด้งนะเนี่ยแบงค์

16. thananonn

1,973
    34
    0
    เห้ย เครื่องผมยัง ไม่มีควันขาวนะ

เห็นบอก Mobil1 มันปลอมเยอะ ว่าจะไปเอาของ shell ดีไหม แต่เห็นบอกว่าแพงกว่าอีกหรอครับ

17. thananonn

1,973
    34
    0
    เห้ย เครื่องผมยัง ไม่มีควันขาวนะ

เห็นบอก Mobil1 มันปลอมเยอะ ว่าจะไปเอาของ shell ดีไหม แต่เห็นบอกว่าแพงกว่าอีกหรอครับ

18. Tuned by Tommy

766
    29
    0
    แพงกว่า แต่ดีเหมือนกัน ใช้ semi-synthetic น่าจะลงตัวกว่าถ้าน้ำมันเครื่องพร่อง ถูกว่าด้วย

ปล. ต้องลองวิ่งแล้วให้เพื่อนขับตามดูว่ามีควันไหลไหม ดูเองอาจลำบาก เพราะควันยังออกมาไม่มาก eiei

19. sa-nook

sa-nook New Member Member

30
    5
    0
    300 ครับ โดนมาแล้ว

ส่งไป 300 ก็ได้ครับ ไม่ใช้มันก็คืนมา

20. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    โอ้ย เพื่อนผมโดนกานเต็มเลยครับพี่แบงค์ช่วงนี้ฮิต ข้อหานี้ T-T

21. thananonn

1,973
    34
    0
    300 จริงๆด้วย แต่ตอนนี้แก้ไขละ เอาป้าย เจาะรู ยึดกับกันชนแมงเลย แสด

แต่ตอนนนี้ มันจับผมไม่ได้ละ รอไป3เดือน

22. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    เพิ่งโดนมาสดๆเหมือนกัน ใบสั่งยังอยู่หน้ารถเลยครับ ถามพี่แกเล่นๆว่า งั้นผมจับในตั้งฉากไม่พับลง จะโดยจับหรือเปล่า พี่แกไม่ตอบซะงั้น เฮ้อ

23. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    วันนี้ผมโดนข้อหา เปลี่ยนท่อไอเสียครับ (ดัดแปลงสภาพรถ) งงไปเลย 555+
    ทั้งๆที่ท่อผมก็ เงียบ มากๆๆๆ ไส้วน ยังจะโดนอีก เศร้ามากมาย...

24. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0

ถ้าเจอแบบนี้อย่าไปยอมครับเถียงไปเลย ถามไปเลยครับว่าถ้ามันดังแล้วผมจะผ่าน ตรอ. ตอนเสียภาษีมาได้ไง ตำรวจแบบนี้ไม่ต้องไปกลัวมันครับ
    ทำเสียชื่อตำรวจดี ๆ ที่มีอยู่หมดเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้